Phần mềm Hóa đơn điện tử

VNPT-BHXH

VNPT-BHXH

vnpt-software.vn
21/3/16
352
114
43
39
HCM
www.vnpt-software.vn
Chào cả nhà,

Mình xin lập box này, các anh chị có nhu cầu tìm hiểu về sản phẩm Hóa đơn điện tử có thể đưa câu hỏi lên, mình sẽ trả lời.

Về thông tin sản phẩm, các anh chị vui lòng xem các bài viết kế tiếp đăng trong cùng của chủ đề này.

Mình rất trân trọng các góp ý của các anh chị.

Xin trân trọng cảm ơn.

Thành Đạt
0938 41 25 39

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
F

Fuji Mountain

Cao cấp
22/9/17
495
124
43
Cho mình hỏi khi nào thì DN bắt buột phải sử dụng hóa đơn điện tử vậy bạn ??
(Dĩ nhiên là nếu DN còn hóa đơn giấy thì sử dụng song song cho đến khi hết thì thôi)

Ah. DN nghiệp mình là DN vừa và nhỏ

P

Phuongliên2016

Trung cấp
19/9/17
110
30
28
Hà Nội
Cho mình hỏi khi nào thì DN bắt buột phải sử dụng hóa đơn điện tử vậy bạn ??
(Dĩ nhiên là nếu DN còn hóa đơn giấy thì sử dụng song song cho đến khi hết thì thôi)

Ah. DN nghiệp mình là DN vừa và nhỏ
Chưa có quy định nào bắt buộc dn sd hd djen tử cả mà chi là khuyến khích dùng thôi. Ko sd dc song song đâu bạn

F

Fuji Mountain

Cao cấp
22/9/17
495
124
43
Chưa có quy định nào bắt buộc dn sd hd djen tử cả mà chi là khuyến khích dùng thôi. Ko sd dc song song đâu bạn

Hiện tại thì khuyến khích là đúng rồi bạn. nhưng ý mình hỏi chủ thớt là dự kiến khi nào thì Bộ tài chính qui định các DN phải sử dụng hóa đơn điện tử ko ? (bạn chưa đọc kỹ ý của mình). Còn việc cho phép sử dụng song song là được bạn nhé. Cái này đại diện cơ quan thuế trả lời chính thức luôn đấy. Nếu bạn chứ sure thì hỏi lại cb thuế quản lý để biết chính xác nha...

P

Phuongliên2016

Trung cấp
19/9/17
110
30
28
Hà Nội
Hiện tại thì khuyến khích là đúng rồi bạn. nhưng ý mình hỏi chủ thớt là dự kiến khi nào thì Bộ tài chính qui định các DN phải sử dụng hóa đơn điện tử ko ? (bạn chưa đọc kỹ ý của mình). Còn việc cho phép sử dụng song song là được bạn nhé. Cái này đại diện cơ quan thuế trả lời chính thức luôn đấy. Nếu bạn chứ sure thì hỏi lại cb thuế quản lý để biết chính xác nha...
Bạn cho mình hỏi có thông tư hay hướng dẫn cụ thể về việc sử dụng hóa đơn song song như vậy.. loại hình dn nghiệp nào được áp dụng kiểu hd song song tke. Ths!!

F

Fuji Mountain

Cao cấp
22/9/17
495
124
43
Bạn cho mình hỏi có thông tư hay hướng dẫn cụ thể về việc sử dụng hóa đơn song song như vậy.. loại hình dn nghiệp nào được áp dụng kiểu hd song song tke. Ths!!

Cb thuế bảo là DN có thể sử dụng song song 2 loại hóa đơn (hoa don dien tu va hóa don giấy) trong thời gian đầu mới chuyển đổi sang hình thức e-invoice thôi. Cho đến khi sử dụng hết sluong hoa don giấy thì chấm dứt hẳn việc sdung hóa đơn giấy bạn ah. Vì đơn vị mình đang chuẩn bị chuyển sang dùng hóa đơn điện tử trong Q4 này. nhưng sluong hoa don giấy có thể dùng đến hết tháng 1 hoặc tháng 2 năm sau í...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA