xin tư vấn về kho

• Thread starter pechlech2004
  • Ngày gửi
P

pechlech2004

Guest
16/3/11
0
0
0
39
Hà nội
chào các bác!
e làm bên Gara oto, do đặc thù bên Gara nên làm tất cả các ngày trong tuần, hiện nay bên e có 1 kho phụ tùng, có 1 thủ kho giữ chìa khóa kho. Nhưng vấn đề ở chỗ không thể yêu cầu họ làm ngày này qua ngày khác không nghỉ được, những ngày cn, hoặc có việc bận thủ kho nghỉ thường sẽ nhờ 1 bạn kế toán làm giúp công việc của thủ kho, lúc này nảy sinh lỗ hổng trong quản lý, nếu mất đồ trong kho thì sẽ thế nào, bắt thủ kho đi làm cả ngày chủ nhật cũng không được, vì con người cũng cần có ngày nghỉ ngơi, còn quy trách nhiệm thì sẽ có hiện tượng đổ thừa cho nhau!
mong các bác tư vấn giúp e cách quản lý với, cảm ơn các bác nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
Kho phụ tùng nhiều không bạn. Nếu ít có thể bàn giao số cuối ngày cho người làm thay.
Nhiều quá không thể ngày nào cũng kiểm thì lắp vài cái Camera ở đó. Theo dõi, khoảng nữa tháng kiểm kho 1 lần, nếu thiếu thì coi lại...

• Like
Reactions: pechlech2004
P

pechlech2004

Guest
16/3/11
0
0
0
39
Hà nội
Kho phụ tùng nhiều không bạn. Nếu ít có thể bàn giao số cuối ngày cho người làm thay.
Nhiều quá không thể ngày nào cũng kiểm thì lắp vài cái Camera ở đó. Theo dõi, khoảng nữa tháng kiểm kho 1 lần, nếu thiếu thì coi lại...
ý kiến của bác rất hay, cảm ơn bác nhiều!

K

Kế Toán Thuế HN

Cao cấp
16/6/16
592
156
43
36
Tất cả các phương án đều là tạm thời, trông được người ngay chứ trông làm sao được kẻ gian, còn điều quan trọng nhất là sự nghi ngờ lẫn nhau, sẽ không thể hợp tác để có thể có sự thuận lợi trong công việc, bạn nên làm với phần mềm, cuối ngày có thể kết xuất tồn kho gửi lên mail. bạn nhìn vào đó để nhập xuất hàng, khi có thời gian bạn yêu cầu dọn - sắp xếp kho, phát hiện thừa thiếu đều phải kiểm kê lại, bạn làm chi tiết, chắc chắn thì chỉ 1-2 tháng sẽ vào khuôn khổ, nhân viên cũng phải tự tìm cách bảo vệ mình, không dám lơ là. léng phéng.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA