Quyết toán thuế

• Thread starter ninhdj
  • Ngày gửi
N

ninhdj

Guest
31/12/13
4
0
1
Hanoi
Mình góp vốn chung mở cty với hai người nữa,và cty chủ yếu do hai người này hàng ngày điều hành là chính.Vừa rồi sau 5 năm hoạt động thì công ty có phải làm quyết toán thuế,mình muốn biết là cán bộ thuế họ có đưa cho cty bản đánh giá tình hình hoạt động của cty sau khi quyết toán thuế không vì mình không thấy hai người kia nói gì cả.
Mình cũng muốn xin mẫu báo cáo tình hình kinh doanh của cty cổ phần cuối năm để tham khảo,vì cty mình thì cuối năm họ chỉ đưa mỗi bản báo cáo bán hàng và hàng tồn không thấy báo cáo chi tiết thu chi,lãi v.v gì cả.
Các bạn giúp mình nhé,xin trân trọng cám ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Mình góp vốn chung mở cty với hai người nữa,và cty chủ yếu do hai người này hàng ngày điều hành là chính.Vừa rồi sau 5 năm hoạt động thì công ty có phải làm quyết toán thuế,mình muốn biết là cán bộ thuế họ có đưa cho cty bản đánh giá tình hình hoạt động của cty sau khi quyết toán thuế không vì mình không thấy hai người kia nói gì cả.
Mình cũng muốn xin mẫu báo cáo tình hình kinh doanh của cty cổ phần cuối năm để tham khảo,vì cty mình thì cuối năm họ chỉ đưa mỗi bản báo cáo bán hàng và hàng tồn không thấy báo cáo chi tiết thu chi,lãi v.v gì cả.
Các bạn giúp mình nhé,xin trân trọng cám ơn
Chào bạn!
I- Khi quyết toán thuế xong, hồ sơ cty bạn nhận được để lưu gồm:
1. Quyết định thanh tra/kiểm tra thuế
2. Biên bản công bố Quyết định Thanh tra/Kiểm tra thuế theo mẫu 05/KTTT (Theo TT 156)
3. Biên bản làm việc (Thể hiện số liệu DN kê khai - Số liệu theo Đoàn kiểm tra, các sai phạm của đơn vị (nếu có), số tiền truy thu - phạt (nếu có) kiến nghị của Đoàn)
4. Biên bản công bố biên bản kiểm tra (Sau khi xong bước 3 ở trên thì có biên bản này)
5. Quyết định xử phạt VPHC (nếu có sai phạm)
6. Giấy nộp tiền vào NSNN các khoản truy thu + phạt (nếu có)

Vậy bạn có thể hỏi lại người đại diện tiếp đoàn và người phụ trách tiếp nhận/lưu trữ hồ sơ nhé!

II- Cuối năm (Hoặc định kỳ hàng Quý; 6 tháng; năm) yêu cầu họp HĐQT/HĐTV, yc KTT cung cấp đầy đủ các thông tin cần thiết như:
1. Báo cáo tài chính nội bộ + Báo cáo tài chính thuế (Nếu cty 2 hệ thống sổ sách)
+ Bảng cân đối kế toán
+ Báo cáo KQKD
+ Bảng cân đối ps tài khoản
+ Lưu chuyển tiền tệ
2. Sổ quỹ, sổ tiền gửi Ngân hàng (Các khoản phát sinh liên quan chi phí...)
3. Nhập xuất tồn kho HH, NVL
4. Các khoản phải thu
5. Các khoản ứng trước cho NCC hoặc các khoản phải trả
6. Các khoản đầu tư...
..vv...nói chung yêu cầu công bố minh bạch tất cả các khoản liên quan tới tiền và tương đương tiền cũng như các khoản mục chi phí ps trong năm & xem chi tiết nhé!

Cần gì tư vấn thêm cứ gọi cho tôi ngoài giờ hành chính nhé!

F

Fuji Mountain

Cao cấp
22/9/17
495
124
43
rõ ràng là 2 người bạn kia (cùng góp vốn) có ý đồ gì đó mập mờ, ko minh bạch nên mới giấu giấu giếm giếm như vậy.

• Like
Reactions: ninhdj

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA