TIỀN MẶT ÂM THÌ SAO?

K

Kế toán Vina

Kế toán Vina
13/9/17
3
0
1
33
Hà Nội
ketoanvina.com
Trong quá trình làm báo cáo kế toán phát hiện ra tình trạng bị âm tk 111 thế bây giờ xử lý như thế nào?
Thảo luận đê các tình yêu

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113
Âm à.
Bạn thêm 1 dấu "-" đằng trước là nó hết âm.

H

Ho Anh Hue10 10

Cao cấp
22/4/17
794
267
63
68
Trong quá trình làm báo cáo kế toán phát hiện ra tình trạng bị âm tk 111 thế bây giờ xử lý như thế nào?
Không có tiền lấy đâu chi trả mà Âm ? Khi viết phiếu chi kế toán thấy Âm phải xử lý ( Vay, mượn ) ngay chứ sao lại để đến : (..làm báo cáo kế toán phát hiện ra tình trạng bị âm tk 111..) mới phát hiện ?

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
Tiền không có lấy gì để chi mà lại âm (-) được?
Khi quỹ hết tiền mà bắt buộc phải chi tiền thì phải lấy ở 1 "nguồn" nào đó để có tiền chi. Căn cứ "nguồn" tiền đó để hạch toán.

F

Fuji Mountain

Cao cấp
22/9/17
495
124
43
quỹ tiền mặt bị âm (-). chuyện lạ có thật.

H

hoa huệ tây

Sơ cấp
21/8/17
13
2
3
39
quỹ tiền mặt bị âm (-). chuyện lạ có thật.
Đó là chuyện bình thường ở phố huyện nhà mình và cty mình cũng đang bị âm trên giấy tờ. Chủ yếu làm nội bộ đến khi sờ vào phần mềm thấy âm tiền từ tháng 5. Mình phải đi đánh máy mượn tiền của sếp ngay và luôn.:p:p:p. Nhưng vay mà với lãi suất 0% sau này anh thuế lại sờ gáy luôn nên mình mượn tý mai mình trả nhỉ:D:D? Có ổn không mọi người

F

Fuji Mountain

Cao cấp
22/9/17
495
124
43
Đó là chuyện bình thường ở phố huyện nhà mình và cty mình cũng đang bị âm trên giấy tờ. Chủ yếu làm nội bộ đến khi sờ vào phần mềm thấy âm tiền từ tháng 5. Mình phải đi đánh máy mượn tiền của sếp ngay và luôn.:p:p:p. Nhưng vay mà với lãi suất 0% sau này anh thuế lại sờ gáy luôn nên mình mượn tý mai mình trả nhỉ:D:D? Có ổn không mọi người

ổn hay ko ổn là chuyện nội bộ của bạn thui. còn thuế thì cứ căn cứ trên giấy trắng mực đen mà soi mà phạt. DN bạn sử dụng phần mềm kế toán nào mà khi có nghiệp vụ phát sinh như vậy mà nó không thông báo gì nhỉ..

H

hoa huệ tây

Sơ cấp
21/8/17
13
2
3
39
ổn hay ko ổn là chuyện nội bộ của bạn thui. còn thuế thì cứ căn cứ trên giấy trắng mực đen mà soi mà phạt. DN bạn sử dụng phần mềm kế toán nào mà khi có nghiệp vụ phát sinh như vậy mà nó không thông báo gì nhỉ..
Mình đang dùng fast 10.1 mới nhận bàn giao. bạn kế toán cũ để chế độ không thông báo nên cứ xuất quỹ vô tư vậy

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113
Mình đang dùng fast 10.1 mới nhận bàn giao. bạn kế toán cũ để chế độ không thông báo nên cứ xuất quỹ vô tư vậy
Phải xem trong quỹ còn tiền ko hãy viết.
Làm củ chuối lại bảo bạn cũ thế này thế kia.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA