Khách hàng không lấy hóa đơn viết, hóa đơn như thế nào?

• Thread starter hoaitrinh
  • Ngày gửi
H

hoaitrinh

Trung cấp
24/5/07
149
0
0
39
BÌNH ĐỊNH
Giúp với! minh đang làm ở công ty phân phối sản phẩm. Hàng ngày bán hàng tổng giá trị lên đến 150- 200 tr. Nhưng mỗi khách hàng chỉ mua khoảng 1 - 2 tr cao nhất là 10 tr.Mà không lấy hóa đơn. mình muốn xuất hóa đơn cho đơn giản là lập bảng kê hàng hóa bán ra hàng ngày rồi viết hóa đơn. nhưng các bác thuế không chịu.Bảo phải xuất hóa đơn có giá trị dưới 10 triệu. Mình phải làm sao đây. xuất như vậy thì chít mình mất. giúp mình với

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
Hong83nd

Hong83nd

Cao cấp
7/3/06
294
1
18
41
Ha Noi
Thuế ở đó sao khó quả nhỉ, mình đã từng lập 1 bảng kê hàng hóa bán lẻ có trị giá gần 100tr mà vẫn OK mà.:wall:

S

sontung080

Guest
9/5/07
12
0
0
44
ha noi
Mấy bác thuế ở đó sao khó thế( hay đinh vòi tiền ???). Theo mình bạn cứ nói thẳng với thuế là lập bảng kê rồi xuất hóa đơn. Nếu bạn cứng nghiệp vụ và rắn một chút và khéo léo một chút chắc là ok thôi bạn à.

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Mấy bác thuế ở đó sao khó thế( hay đinh vòi tiền ???). Theo mình bạn cứ nói thẳng với thuế là lập bảng kê rồi xuất hóa đơn. Nếu bạn cứng nghiệp vụ và rắn một chút và khéo léo một chút chắc là ok thôi bạn à.
không phải khó mà là đúng qui định,bán hàng phải xuất hóa đơn dù khách hàng không lấy,bảng kê chỉ kê khi hàng hóa bán lẻ có giá trị dưới 100.000đ.Nói như thế mà đòi cứng và rắn nghiệp vụ cái chổ nào?

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com

Làm theo bạn chắc có ngày cty bị phạt tại điểm đ khoản 3 điều 7 Nghị định 185/2004/NĐ-CP thôi, lúc đó không ai cứu đâu nhé

Thuế ở đó sao khó quả nhỉ, mình đã từng lập 1 bảng kê hàng hóa bán lẻ có trị giá gần 100tr mà vẫn OK mà.:wall:

Có lẻ bạn đã may mắn (hay xui xẻo, tùy theo tình huống) khi cty mình có người cán bộ quản lý thuế yếu kém nghiệp vụ cực kỳ rùi. Bạn nên nghiên cứu lại NĐ89/2002/NĐ-CP hay mở phiếu mua hóa đơn ra, nó có in trang trang bìa đó. Đừng để bị phạt 1 cách vô lý, tiền đó đi nhậu sướng hơn.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
H

hoaitrinh

Trung cấp
24/5/07
149
0
0
39
BÌNH ĐỊNH
Giúp với! minh đang làm ở công ty phân phối sản phẩm. Hàng ngày bán hàng tổng giá trị lên đến 150- 200 tr. Nhưng mỗi khách hàng chỉ mua khoảng 1 - 2 tr cao nhất là 10 tr.Mà không lấy hóa đơn. mình muốn xuất hóa đơn cho đơn giản là lập bảng kê hàng hóa bán ra hàng ngày rồi viết hóa đơn. nhưng các bác thuế không chịu.Bảo phải xuất hóa đơn có giá trị dưới 10 triệu. Mình phải làm sao đây. xuất như vậy thì chít mình mất. giúp mình với
Mình cảm ơn các bạn. Nhân tiện đây cho mình hỏi. Mình vừa mới nhận 2 hóa đơn của Cửa hàng bán đồ điện và của Quán Ăn , nhưng cả hai hóa đơn này điều không có mộc tròn.Mình không biết là có hợp lệ không? Giúp mình với. Theo mình được biết thì cá nhân, hộ cá thể thì không có mộc tròn, trừ DNTN, nhưng mình chưa đọc được thông tư hay nghị định nào nói về điều này. Bạn nào biết giúp mình với.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
không phải khó mà là đúng qui định,bán hàng phải xuất hóa đơn dù khách hàng không lấy,bảng kê chỉ kê khi hàng hóa bán lẻ có giá trị dưới 100.000đ.Nói như thế mà đòi cứng và rắn nghiệp vụ cái chổ nào?
Cái đó gọi là cứng ... đầu và rắn ... nước ai giai àh

D

Dongst2006

Guest
3/4/07
55
0
0
47
Tp Ho Chi Minh
Mình cảm ơn các bạn. Nhân tiện đây cho mình hỏi. Mình vừa mới nhận 2 hóa đơn của Cửa hàng bán đồ điện và của Quán Ăn , nhưng cả hai hóa đơn này điều không có mộc tròn.Mình không biết là có hợp lệ không? Giúp mình với. Theo mình được biết thì cá nhân, hộ cá thể thì không có mộc tròn, trừ DNTN, nhưng mình chưa đọc được thông tư hay nghị định nào nói về điều này. Bạn nào biết giúp mình với.

Cái này chắc là hóa đơn trực tiếp rồ, bạn xem lại đi.i

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên

Trên hóa đơn nếu ghi tên người bán là tổ chức thì bạn yêu cầu bên bán bổ sung dấu, nếu tên là cá nhân thì không cần dấu tròn, bất kể loại hóa đơn gì.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com

Hộ cá thể thì làm sao có mộc tròn được chứ bạn. Hóa đơn bạn nhận chắc chắn phải là hóa đơn thông thường rùi. Cái đó thì cũng bình thường mà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA