đơn giá

• Thread starter thuxanh
  • Ngày gửi
T

thuxanh

Guest
23/5/07
7
0
0
Hải phòng
Xin mọi người giúp mình với:
Công ty mình mới được thành lập
Bọn mình nhập hàng từ nước ngoài về bán
Vậy muốn viết hóa đơn GTGT đơn giá cao cho khách lẻ thi phải tính thêm những chí phí gì vào? tiền thuê nhà? tiền chi phí? những loại chi phí nào được coi là hợp lệ?
Xin cảm ơn nhiều:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
rk106

rk106

Văn Minh Lúa Nước
Vậy muốn viết hóa đơn GTGT đơn giá cao cho khách lẻ thi phải tính thêm những chí phí gì vào? tiền thuê nhà? tiền chi phí? những loại chi phí nào được coi là hợp lệ?

Bạn hỏi hơi kỳ quái! Muốn viết hóa đơn GTGT đơn giá cao à! Bạn cứ viết không phải tính thêm chi phí nào cả! Trên đời này ko ai quy định muốn viết hóa đơn giá cao thì cần chi phí cao cả

M

Minh Quân

User đã bị cấm truy cập
2/1/07
41
0
6
Earthly Paradise
Cái mà bạn thuãnh hỏi có phải là đơn giá bán khg? Bạn hỏi thế thì sao mà ai hiểu nổi.
Giá hàng hóa có giá vốn hàng hóa và giá bán hàng hóa. Tùy theo đối tượng khách hàng mà mình có giá bán khác nhau. Không có quy định nào tính chí phí trong đơn giá bán, bạn tính toán sao mà DN có lời và giá cạnh tranh là được.

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Đúng là trong đơn giá bán cho khách hàng cty phải tính vào đấy tất cả các chi phí mà bạn vừa nêu ra và cộng thêm vào đó một phần lợi nhuận mong muốn của cty. Nhưng các chi phí đó không được tính vào giá vốn của sản phẩm đó mà được tính vào chi phí quản lý doanh nghiệp và chi phí bán hàng.

Trở lại vấn đề của bạn...

Hàng nhập về, trước tiên bạn phải tính giá thành (Giá vốn) cho nó, bao gồm giá mua lô hàng đó và các chi phí có liên quan (nếu có) như chi phí vận chuyển, chi phí làm thủ tục Hải quan, chi phí mở LC, chi phí chuyển tiền,...

Sau khi bạn đã tính được giá thành cho lô hàng đó rồi thì bạn sẽ tính được giá thành cho từng sản phẩm. Bước kế tiếp để định được giá bán thì bạn chỉ cần cộng thêm % lợi nhuận mà cty mong muốn nữa là ra giá bán thôi phải không nào?

Thân,

D

Dongst2006

Guest
3/4/07
55
0
0
47
Tp Ho Chi Minh

Muốn bán ra đơn giá nào cũng được miễn là khách hàng chấp nhận và sao DN có lãi, còn chi phí nào hợp lệ bạn tham khảm TLHD như NĐ 164 tại điều 5 chương 2, hay NĐ mới 24/2007 tại điều 5 chương 2
:alcon: :alcon: :alcon:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA