Công ty thành lập tháng 4/2007 thì nộp thuế TNDN theo mấy quý?

• Thread starter violet80
  • Ngày gửi
violet80

violet80

Guest
21/3/07
139
0
0
nơi ấy bình yên
Công ty mình thành lập từ tháng 4/ 2007, vậy nếu kê khai thuế TNDN thì mình ước tính cho cả năm, hay chỉ những tháng còn lại của năm thôi. Và tiền thuế ước phải nộp, mình chia cho 3 quý hay 4 quý.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
violet80 nói:
Công ty mình thành lập từ tháng 4/ 2007, vậy nếu kê khai thuế TNDN thì mình ước tính cho cả năm, hay chỉ những tháng còn lại của năm thôi.
Bạn tính cho những quý còn lại vì thuế TNDN nộp theo quý.

violet80 nói:
Và tiền thuế ước phải nộp, mình chia cho 3 quý hay 4 quý.
Bắt đầu từ tháng 4/2007, tháng 4 thì thuộc quý mấy nhỉ?

violet80

violet80

Guest
21/3/07
139
0
0
nơi ấy bình yên
Thế chi phí và doanh thu mình cũng ước tính cho những tháng còn lại thôi bạn nhỉ?

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Thế chi phí và doanh thu mình cũng ước tính cho những tháng còn lại thôi bạn nhỉ?
tất nhiên rồi, những tháng trước đó DN chưa khai sinh thì tính làm gì

Bạn tính cho những quý còn lại vì thuế TNDN nộp theo quý.
Bắt đầu từ tháng 4/2007, tháng 4 thì thuộc quý mấy nhỉ?

có 2 DN kinh doanh cùng ngành nghề, cùng làm giấy phép và chính thức kinh doanh vào ngày 15/03. Chỉ khác nhau là nằm ở 2 phường khác nhau trong cùng 1 Chi cục thuế. Vậy mà khi làm 2 tờ khai ước tính thuế TNDN cho 2 DN đó nộp 2 đội thuế, đội này thì yêu cầu tính 3 quý trong khi đội kia yêu cầu tính 4 quý. Chẳng có gì là giống nhau giữa 2 người làm việc khác nhau :alcon:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
H

hathanhnguyen

Guest
9/2/07
26
0
0
Hải Phòng
Theo mình thì bạn ước tính thuế TNDN theo 3 quý là đúng
CÒn nếu có sự khác biệt như vậy thì bạn có thể hỏi lại thêm 1 số cán bộ quản lý khác là phương án nào đúng hơn và bạn có thể giải thích thêm với đội quản lý thuế mà yêu cầu nộp 4 quý đó là tại sao hoạt động có 3 quý mà lại bắt kê khai 4 quý thì quý đầu tiên làm gì có số liệu mà tính mặc dù đây cũng chỉ là ước tính thôi

N

ngoctrang80

Guest
23/8/06
335
1
0
TPHCM
Mình đã gặp thực tế trường hợp này, ước tính theo 3 quý là đúng.

Còn cán bộ thuế nào bắt phải làm ước tính theo 4 quý thì cũng..... đúng vì họ biết chắc là việc làm tờ khai tạm nộp thuế TNDN chẳng qua chỉ là hình thức và số liệu các công ty kê khai đâu có "sát" với thực tế đâu! :)

H

Huong voi

Sơ cấp
22/8/08
35
0
0
39
Hoai Duc- Ha Noi
Khong ke doanh thu hd TC(lai ngan hang) trong to khai thue thu nhap tam tinh theo quy

Vì cty mình chậm lấy sổ phụ Ngân hàng nên Q1,2 không kê doanh thu hđ TC trong tờ khai thuế thu nhập tạm tính theo quý. Vậy quý sau mình kê bổ sung được không? Hay cuối năm mình kê tất doanh thu hđ TC ? Mọi người chỉ giúp.

V

vandang

Cao cấp
20/12/07
211
0
16
DN
Vì cty mình chậm lấy sổ phụ Ngân hàng nên Q1,2 không kê doanh thu hđ TC trong tờ khai thuế thu nhập tạm tính theo quý. Vậy quý sau mình kê bổ sung được không? Hay cuối năm mình kê tất doanh thu hđ TC ? Mọi người chỉ giúp.

Bạn đưa doanh thu hoạt động TC qúy 1,2 vào quý 3 này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA