Cách cố định dòng cột trong excel 2010

• Thread starter Hằng NA
  • Ngày gửi
H

Hằng NA

Cao cấp
8/8/17
229
37
28
28
Anh chị cho em hỏi với ạ
Em muốn cố định dòng hoặc cột tự chọn trong excel 2010 thì như thế nào ạ
Em chỉ có làm được cố định dòng/ cột ở hàng đầu tiên thôi ạ
Muốn cố định dòng cột ở bất kỳ dòng/cột nào thì thao tác như thế nào ạ
Mong anh chị giúp đỡ ạ
Em cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
Bạn muốn cố định chỗ nào thì chọn ô đó rồi cố định nó lại là được mà, Office 2007,2010,2013,2016 cùng 1 thao tác thôi

rchato

rchato

Sơ cấp
20/11/17
11
0
1
31
rchato.com
Bạn muốn cố định chỗ nào thì chọn ô đó rồi cố định nó lại là được mà, Office 2007,2010,2013,2016 cùng 1 thao tác thôi
Mình muốn cố định ở nhiều phần khác nhau thì làm sao nhỉ. Trước giờ chỉ biết cố định nguyên dòng chứ không biết cố định nhiều chỗ.

Ví dụ: Mình cần cố định dòng thứ 2, ở cột A -> D. Cố định dòng thứ 3 ở cột E -> J.

Không biết trong Excel có làm được cái này không nhỉ

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
Mình muốn cố định ở nhiều phần khác nhau thì làm sao nhỉ. Trước giờ chỉ biết cố định nguyên dòng chứ không biết cố định nhiều chỗ.

Ví dụ: Mình cần cố định dòng thứ 2, ở cột A -> D. Cố định dòng thứ 3 ở cột E -> J.

Không biết trong Excel có làm được cái này không nhỉ
Không biết bác cố định thế để làm gì, cái này em cũng chưa nghĩ tới cũng chả biết có không, bác biết thì bày cho anh chị em tham khảo nào

D

Diễm Trang2

Sơ cấp
4/5/16
24
2
3
51
phần cố định này cũng có lợi khi m làm excel đó bạn ơi ? vì bạn chưa làm tới đó thôi ? rất cần

rchato

rchato

Sơ cấp
20/11/17
11
0
1
31
rchato.com
Không biết bác cố định thế để làm gì, cái này em cũng chưa nghĩ tới cũng chả biết có không, bác biết thì bày cho anh chị em tham khảo nào
Mình cũng đang đi hỏi mà, vì mình hiện tại đang cần nó để xử lý công việc. Nhiều khi muốn cố định thế để tham chiếu cho tiện. Mất công kéo chuột lên xuống bất tiện lắm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA