CÔNG THỨC CHUYỂN SỐ DƯ CUỐI KỲ SANG SỐ DƯ ĐẦU KỲ

• Thread starter pham nguyen ngoc anh
  • Ngày gửi
P

pham nguyen ngoc anh

Sơ cấp
11/10/13
10
0
1
hai duong
Em chào các anh/chị , em có một thắc mắc muốn nhờ anh/chị giải đáp giúp ạ.
Em đang làm BCSX theo từng ngày trong tháng, công thức trong một sheets thì đơn giản nhưng chia nhỏ ra từng mảng, nên khi chuyển số dư cuối ngày 01 sang ngày 02 mà copy thì hơi lâu, nên em muốn dùng công thức excel để cho nhanh ạ.
Lũy kế Hàng ngày Tổng
- - -
[TBODY] [/TBODY]
Em muốn khi em dùng move of copy ngày 01 sang ngày 02 thì số dư cuối ngày 1 cũng sẽ tự động chuyển thành số dư đầu ngày 2 a.
Cám ơn anh chị nhiều nha!

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Em đang làm BCSX theo từng ngày trong tháng, công thức trong một sheets thì đơn giản nhưng chia nhỏ ra từng mảng, nên khi chuyển số dư cuối ngày 01 sang ngày 02 mà copy thì hơi lâu, nên em muốn dùng công thức excel để cho nhanh ạ.
Lũy kế Hàng ngày Tổng - - -Em muốn khi em dùng move of copy ngày 01 sang ngày 02 thì số dư cuối ngày 1 cũng sẽ tự động chuyển thành số dư đầu ngày 2 a.
move anh copy là nó sao chép toàn bộ công thức có sẵn trong sheet, đâu có chuyển số cuối kỳ thành đầu kỳ được đâu bạn.

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chào bạn,
Lũy kế Hàng ngày Tổng
- - -
[TBODY] [/TBODY]
Em muốn khi em dùng move of copy ngày 01 sang ngày 02 thì số dư cuối ngày 1 cũng sẽ tự động chuyển thành số dư đầu ngày 2 a.
Khi muốn chuyển số dư một đối tượng nào đó từ ngày này sang ngày kia hoặc kỳ này sang kỳ sau thì phổ biến sẽ sử dụng hàm sumif hoặc vlookup/hlookup. Bạn nghiên cứu các hàm này rồi ứng dụng cho công việc nhé.
Khi hỏi về excel bạn nên chụp hình có dữ liệu hoặc nếu được thì gửi file lên để mọi người có thể giúp chính xác mong muốn của bạn. bạn chụp cái hình thế này chẳng hiểu bạn cần giúp gì.
good luck!

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
Nói bạn đừng buồn chứ ngày cả việc Post bài, trình bày nội dung...bạn còn chưa làm tốt thì không biết File của bạn nó tệ thế nào nữa.

T

trinhduykhanh02091991

Sơ cấp
18/3/16
17
1
3
32
post bài lên bạn ơi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA