MACRO

• Thread starter cachupi
  • Ngày gửi
C

cachupi

Trung cấp
22/12/16
198
10
18
32
m.n giúp em vấn đề này nhé
em đang dùng excel 2007 khi em viết mã code trên VBA nhưng khi em close nó và open lại thi đoạn code bị mất mỗi lần như vậy em phải viết lại. Máy báo do macro em không biết sửa sao

Khóa học Quản trị dòng tiền
Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
Bạn xuất tạo ra Add-in luôn coi sao, nếu vẫn lỗi thì chắc Remove Office và Setup lại thôi

• Like
Reactions: cachupi
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Máy báo do macro em không biết sửa sao
Máy báo thế nào vậy bạn? Bạn ghi rõ câu thông báo hay chụp hình lỗi xem thế nào. Mình đang nghiêng về trường hợp bạn lưu không đúng chổ.

Lưu ý: lần sau bạn đăng tiêu đề bài viết cụ thể hơn nhé. Tiêu đề chung chung thế nào sẽ bị xóa bài đấy

C

cachupi

Trung cấp
22/12/16
198
10
18
32
Máy báo thế nào vậy bạn? Bạn ghi rõ câu thông báo hay chụp hình lỗi xem thế nào. Mình đang nghiêng về trường hợp bạn lưu không đúng chổ.

Lưu ý: lần sau bạn đăng tiêu đề bài viết cụ thể hơn nhé. Tiêu đề chung chung thế nào sẽ bị xóa bài đấy
nó báo lỗi như này bạn:
the following features can not be saved in macro-free workbook
.VB project
To save a file wwith these features, click no, and then choose a macro- enable file type in the file type list
To continute saving as a macro- free workbook. click yes

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
nó báo lỗi như này bạn:
.VB project
To save a file wwith these features, click no, and then choose a macro- enable file type in the file type list
Nó không có báo cái chữ màu đỏ đó đâu nhé : )
Nói thế chứ bạn có chạy đoạn Code bạn viết đó chưa, thử xem chạy được không cái đã rồi lưu sau.

C

cachupi

Trung cấp
22/12/16
198
10
18
32
Nó không có báo cái chữ màu đỏ đó đâu nhé : )
Nói thế chứ bạn có chạy đoạn Code bạn viết đó chưa, thử xem chạy được không cái đã rồi lưu sau.
chạy vẫn bình thường chỉ có điều khi tắt rồi mở lên là cứ viết lại mới chạy được. Mình ko hiểu hay do macro 2007 hay sao

C

cachupi

Trung cấp
22/12/16
198
10
18
32
bạn ơi bạn có dùng hàm sumbycolor ko vậy, sao khi mình dùng hàm này mình quét dữ liệu các ô tô màu là ra giá trị #value nhỉ. và cứ mỗi lần mở excel ra là phải viết lại thật phiền, ko bik sửa lỗi gì

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chào bạn,
nó báo lỗi như này bạn:
.VB project
lỗi này là do bạn lưu macro vào file excel thuần nên nó sẽ không cho lưu, bạn save as nó thành file macro enable thì macro mới không mất nhé.
good luck!

• Like
Reactions: cachupi
C

cachupi

Trung cấp
22/12/16
198
10
18
32
Chào bạn,

lỗi này là do bạn lưu macro vào file excel thuần nên nó sẽ không cho lưu, bạn save as nó thành file macro enable thì macro mới không mất nhé.
good luck!
cảm ơn anh, em cũng nghĩ vậy và em sửa được rồi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA