văn phòng phẩm - Công cụ dụng cụ

• Thread starter meocung
  • Ngày gửi
meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
Công ty em mới thành lập, em mua các khoản văn phòng phẩm, dụng cụ vệ sinh,..vv rất nhiều, có giá trị lớn và có thể dùng hết năm như vậy em đưa vào công cụ dụng cụ được không, hay đó chỉ là chi phí văn phòng phẩm và chi phí khác thôi.nếu đưa vào chi phí như vậy thì tháng đầu tiên chi phí có nhiều quá không??Mình mua những vật dụng có giá trị từ bao nhiêu thì có thể đưa vào CCDC được?Có cách nào nữa không ạ.Anh chị giúp nhé!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
*****winer

*****winer

Bushido
mấy trăm ngàn cũng là CCDC đc bạn ạ, bạn cứ đưa vào CCDC rồi phân bổ dần cho các tháng là đc,

vu minh

vu minh

Cao cấp
21/9/04
389
0
0
TPHCM
Bạn có thể đưa vào TK 142 để phân bổ dần.

hellangles

hellangles

Thiên sứ địa ngục
15/11/06
106
0
0
Khanh Hoa
Giá trị của tất cả các CCDC đó là bao nhiêu mà bạn bảo là lớn?????
Tất cả các tài sản , trang thiết bị dưới 10 triệu vẫn là CCDC tất bạn à!

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
705
0
0
Hai phong
Giá trị của tất cả các CCDC đó là bao nhiêu mà bạn bảo là lớn?????
Tất cả các tài sản , trang thiết bị dưới 10 triệu vẫn là CCDC tất bạn à!

Bạn đọc quyết định 206 thì biết giá trị bao nhiêu và điều kiện như thế nào đc coi là TSCĐ

Zara

Zara

Sơ cấp
15/2/05
16
0
1
Vung Tau
Bạn xem xét trong những thiết bị vừa mua,cái nào trên 10triệu thì đưa vào TSCĐ, cái nào dưới 10 tr thì đưa vào CCDC và treo vào TK 142 để phân bổ dần cho từng tháng.
Tuy nhiên,theo mình thì các khoản VP phẩm bạn nên mua từng tháng,quý thì hay hơn là mua dùng cho cả năm.

H

hoaitrinh

Trung cấp
24/5/07
149
0
0
39
BÌNH ĐỊNH
Đúng rồi đó bạn ah, bạn nên đưa vào ccdc rồi phân bổ dần. Nếu thời gian sử dụng của ccdc đó là 1 năm thì bạn treo vào tài khoản 142, còn Nếu thời gian sử dụng của nó trên 1 năm thì bạn treo vào tài khoản 242, rồi phân bổ dần. Nhưng mà CCDC có thời gian phân bổ cao nhất là 3 năm thôi đó nha bạn. Chúc bạn làm việc vui.

shmily

shmily

Trung cấp
4/7/06
144
0
0
Việt nam
Đúng rồi đó bạn ah, bạn nên đưa vào ccdc rồi phân bổ dần. Nếu thời gian sử dụng của ccdc đó là 1 năm thì bạn treo vào tài khoản 142, còn Nếu thời gian sử dụng của nó trên 1 năm thì bạn treo vào tài khoản 242, rồi phân bổ dần. Nhưng mà CCDC có thời gian phân bổ cao nhất là 3 năm thôi đó nha bạn. Chúc bạn làm việc vui.

Vậy xin cho mình hỏi chi phí trả trước (cũng tập hợp tại 242) phân bổ trong nhiều năm thì có quy định thời gian phân bổ như công cụ ko vậy bạn? Cảm ơn bạn nhiều.

Cúc Hương

Cúc Hương

Trung cấp
5/4/07
179
0
0
39
vĩnh phúc
Có nhiều khoản phải phân bổ trong nhiều kỳ, mỗi khoản có thời gian phân bổ khác nhau chứ có phải giống như CCDC đâu.:cool2:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA