Management Trainee

• Thread starter Bunny P
  • Ngày gửi
Bunny P

Bunny P

Guest
20/9/17
6
1
3
28
Anh chị ơi có ai làm cho phòng finance hoặc accounting ở trong các Big đang tuyển MT không ạ :3? E phân vân quá, e thấy đây là một con đường sáng lạng, đặc biệt cho mấy đứa như em (không rõ mình thích cái gì, vì e đã từng làm thử cả Mar, mỗi cái đều có điểm e thích và không thích..). E không biết làm sao để tìm được đam mê của mình nữa? Mới có 20 mấy tuổi đầu, việc "nhảy job" và "khám phá" này nọ nghe có vẻ hay, nhưng e lai muốn phát triển career path của mình thật nghiêm túc chứ không lông bông như v :(, chỉ sợ sau này hối hận. Anh chị nào đi trước xin cho em một chút lời khuyên được ko ạ :(

Khóa học Quản trị dòng tiền
Luti Phạm

Luti Phạm

Cao cấp
Em mới đi làm, nên đi làm 1,2 nơi khác để có những kinh nghiệm khác nhau. Như chị mới làm có 2 công ty, nhưng mỗi công ty làm 1 lĩnh vực khác là đã học hỏi thêm được biết bao nhiêu thứ rồi. Nghiêm túc tức là trong quá trình làm mình luôn cố gắng hết sức với công việc đó chứ nghiêm túc không phải là em làm ở đâu mình phải chết dí ở đấy. Chúc em có những lựa chọn đúng đắn nhé.

• Like
Reactions: Bunny P
Bunny P

Bunny P

Guest
20/9/17
6
1
3
28
Em mới đi làm, nên đi làm 1,2 nơi khác để có những kinh nghiệm khác nhau. Như chị mới làm có 2 công ty, nhưng mỗi công ty làm 1 lĩnh vực khác là đã học hỏi thêm được biết bao nhiêu thứ rồi. Nghiêm túc tức là trong quá trình làm mình luôn cố gắng hết sức với công việc đó chứ nghiêm túc không phải là em làm ở đâu mình phải chết dí ở đấy. Chúc em có những lựa chọn đúng đắn nhé.

E cám ơn c ạ, do là e thấy mình làm rồi ghi vào cv như thế ngta sẽ ko đánh giá cao khả năng gắn bó vs cty.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA