Nhờ các bác chỉ giúp em về công thức Excel

• Thread starter hà đưc hiệp
  • Ngày gửi
H

hà đưc hiệp

Guest
15/12/17
2
1
1
31
e có 1 thẻ kho sheet 1 là tổng kho cho tất cả các đơn vị. e muốn tạo sheet 2 là 1 đơn vị riêng có trong sheet 1 là tổng các đơn vị. các bác cho e xin công thức sao cho ở sheet 2 sẽ tự động nhảy dữ liệu từ sheet 1 qua khi ta nhập dữ liệu ở sheet 1 có xuất hiện đơn vị đó
em xin chân thành cám ơn các bác ạ !

• Like
Reactions: Anh Hoài
Khóa học Quản trị dòng tiền
tieulyhue

tieulyhue

Cao cấp
20/10/10
473
181
43
36
huế
Bạn dùng hàm vlookup để lọc ở sheet 2. Bạn tạo file rồi gửi lên mọi người xem thử. Phần nào chưa được thì sẽ có người góp ý.
Tùy theo mục đích của bạn để dùng ít hàm hoặc nhiều hàm lồng ghép

tieulyhue

tieulyhue

Cao cấp
20/10/10
473
181
43
36
huế
Bạn dùng hàm vlookup để lọc ở sheet 2. Bạn tạo file rồi gửi lên mọi người xem thử. Phần nào chưa được thì sẽ có người góp ý.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Chi tiết ra đc tổng hợp.
Tổng hợp còn lâu ms về đc chi tiết nhé.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Nếu biết làm cái này cực dễ + nhàn.

tieulyhue

tieulyhue

Cao cấp
20/10/10
473
181
43
36
huế
Chi tiết ra đc tổng hợp.
Tổng hợp còn lâu ms về đc chi tiết nhé.
Tùy theo bạn định dạng file như thế nào.
Chứ mình làm kế toán thì mình nhập tất tần tật vào 1 sheet, các sheet của sổ chi tiết với sổ cái tài khoản sẽ lấy dữ liệu ở file mình nhập bằng công thức. Tức từ tổng hợp vẫn ra chi tiết được bình thường nhé. :)

M

MiDi0106

Sơ cấp
13/12/17
6
0
1
34
@tieulyhue : bạn biết chỗ nào dạy kt trên máy bằng excel ko , lúc trc mình học mà thầy cô dạy theo kiểu cho wa môn nên ko biết j lun. @@

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Tùy theo bạn định dạng file như thế nào.
Chứ mình làm kế toán thì mình nhập tất tần tật vào 1 sheet, các sheet của sổ chi tiết với sổ cái tài khoản sẽ lấy dữ liệu ở file mình nhập bằng công thức. Tức từ tổng hợp vẫn ra chi tiết được bình thường nhé. :)
Xin file tham khảo?

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
@tieulyhue : bạn biết chỗ nào dạy kt trên máy bằng excel ko , lúc trc mình học mà thầy cô dạy theo kiểu cho wa môn nên ko biết j lun. @@
Cái này có thể tự học.
Chỉ cần học tốt giáo trình trong trường ra ngoài làm thấy tốt lắm rồi
Đừng nghĩ cao siêu quá.

tieulyhue

tieulyhue

Cao cấp
20/10/10
473
181
43
36
huế
Xin file tham khảo?
File excel chỉ áp dụng với hình thức sổ nhật ký chung.
Mà sheet BCTC mình chưa có thời gian chỉnh lại công thức theo TT133. Nếu bạn vẫn muốn thì mình sẽ gửi. Nếu bạn có thể cải tiến hoặc góp ý thêm cho file của mình thì mình cảm ơn.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
File excel chỉ áp dụng với hình thức sổ nhật ký chung.
Mà sheet BCTC mình chưa có thời gian chỉnh lại công thức theo TT133. Nếu bạn vẫn muốn thì mình sẽ gửi. Nếu bạn có thể cải tiến hoặc góp ý thêm cho file của mình thì mình cảm ơn.
Xin file!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA