Lương Hội đồng quản trị?

Thảo luận trong 'Bảo hiểm xã hội, y tế, thất nghiệp' bắt đầu bởi ketoanthattinh, 28 Tháng năm 2007.

4,259 lượt xem

  1. ketoanthattinh

    ketoanthattinh Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    282
    Đã được thích:
    4
    Nơi ở:
    Mơ về nơi xa lém!
    Cả nhà cho em hỏi, lương công ty cổ phần trả cho Hội đồng quản trị của công ty có được tính vào chi phí hợp lý không ah? Ngoài ra, lương của bộ phận giúp đỡ cho hội đồng quản trị (thư ký, kiểm soát) có được tính vào phí lương của công ty em không? Nếu ai biết thì chỉ cho em văn bản nào quy định việc trả lương này nhé!
    Cản ơn trước nha!
     
    #1
  2. XuanDuc

    XuanDuc Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    254
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Bình Dương
    Bạn lưu ý, HĐQT, BKS không có lương mà chỉ có phụ cấp. Luật DN và thông tư 128 đã đề cập rất rõ vấn đề này.:friend:
     
    #2
  3. ketoanthattinh

    ketoanthattinh Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    282
    Đã được thích:
    4
    Nơi ở:
    Mơ về nơi xa lém!
    Em cũng nghiên cứu thông tư đó rồi: chỉ không tính lương HĐQT vài chi phí hợp lý nếu họ không tham gia điều hành kinh doanh! Thế còn chi cho bộ phận giúp việc hội đồng quản trị như ban thư ký thì sao?
     
    #3
  4.  
    #4
  5. thd6758

    thd6758 Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    2,280
    Đã được thích:
    119
    Nơi ở:
    Hà Nội
    Vấn đề này được quy định cụ thể trong luật doanh nghiệp bạn xem kỹ lại nhé
     
    #5
  6. ketoanthattinh

    ketoanthattinh Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    282
    Đã được thích:
    4
    Nơi ở:
    Mơ về nơi xa lém!
    Hic! Em đã xem kỹ lắm rồi! Nhưng chẳng chỗ nào nói đến vấn đề luơng của các bộ phận phụ trợ cho Hội đồng quản trị cả!:wall:
     
    #6
  7. ngocluyen12

    ngocluyen12 Thành viên hoạt động

    Bài viết:
    706
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Hai phong
    Điều 6. Không tính vào chi phí hợp lý các khoản sau:
    1. Tiền lương, tiền công do cơ sở kinh doanh không thực hiện đúng chế độ hợp đồng lao động theo quy định của pháp luật về lao động, trừ trường hợp thuê mướn lao động theo vụ việc.
    Tiền lương, tiền công của chủ doanh nghiệp tư nhân, thành viên hợp danh của công ty hợp danh, chủ hộ cá thể, cá nhân kinh doanh và tiền thù lao trả cho các sáng lập viên, thành viên hội đồng quản trị của công ty trách nhiệm hữu hạn, công ty cổ phần không trực tiếp tham gia điều hành sản xuất, kinh doanh hàng hoá, dịch vụ
     
    #7

Chia sẻ trang này