MẤT HÓA ĐƠN ĐIỆN TỬ ĐÃ CHUYỂN ĐỔI

• Thread starter thuthu94
  • Ngày gửi
T

thuthu94

Sơ cấp
14/12/17
11
1
3
29
Bên bán công ty em là công ty Honda Việt nam chuyển từ hóa đơn giấy thông thường sang hóa đơn điện tử đã chuyển đổi , có dấu đỏ và ký đẩy đủ rồi. Bây giờ e bị thất lạc nhiều hóa đơn điện từ thì có bị phạt k ạ? và công ty em có cần thông báo mất hóa đơn k ạ?
như em được biết thì hđ điện tử tiện sử dụng hơn hđ giấy thông thường vì k lo bị mất .vậy trường hợp của em thì có thể nhờ đơn vị bán cung cấp lại hđ điện tử được k ạ?
em lo quá. Người thì nói k bị phạt người thì nói có giá trị pháp lý như hđ thông thường tương đương với việc mất là sẽ bị phạt.
nhờ ac giải đáp giùm em ạ
em xin cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Bị phạt vỡ mồm.
Chuyển đổi thì khác gì hóa đơn giấy đâu?

F

Fuji Mountain

Cao cấp
22/9/17
495
124
43
đã là hóa đơn điện tử thì mất là mất làm sao duoc. Nằm mãi trên server đấy chứ. hòi đơn vị cung cap dich vu lưu trữ í (VNPT, BRAVO gì đó ...). bên mình thuê gói lưu trữ 30 ngàn hóa dơn / năm. mất mác hay lộ thông tin bên cung ứng lưu trữ sẽ chịu hoàn toàn trách nhiệm.

• Like
Reactions: thuthu94
P

Phạm thị bé

Sơ cấp
14/5/19
4
0
1
31
E cũng đang bị mất cái hóa đơn giấy chuyển đổi đó không biết là có bị phạt thật không ạ?

theanhst92

theanhst92

Cao cấp
26/6/15
253
27
28
31
hóa đơn chuyển đổi thì người bán có thể chuyển đôi thoải mái, còn nếu bên bán không chuyển đổi lại cho mình thì bạn cứ lấy file hóa đơn điện tử để lưu và in ra kẹp chứng từ, k sợ bị phạt đâu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA