Bổ nhiệm giám đốc điều hành

  • Thread starter linhlinhlinh
  • Ngày gửi
viethlu

viethlu

Thành viên thân thiết
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Thông tin đăng ký thuế chỉ nhận thông tin về người đại diện theo pháp luật và kế toán trưởng thôi bạn.
Nếu như bạn cần để ký hợp đồng với bà A thì bạn bổ nhiệm ông B làm Chủ tịch Hội đồng thành viên nhé, và không cần làm thay đổi gì với bên thuế cả.
 
L

linhlinhlinh

Sơ cấp
3/7/09
42
5
8
ho chi minh
Thông tin đăng ký thuế chỉ nhận thông tin về người đại diện theo pháp luật và kế toán trưởng thôi bạn.
Nếu như bạn cần để ký hợp đồng với bà A thì bạn bổ nhiệm ông B làm Chủ tịch Hội đồng thành viên nhé, và không cần làm thay đổi gì với bên thuế cả.
Bà A này là giám đốc, cũng là chủ tịch hội đồng thành viên luôn. Ông B này chỉ là thành viên góp vốn.mỗi người 50%. Một công ty có giám đốc(bà A) đại fiện pháp luật, và giám đốc điều hành (ông B)để ký các hợp đồng, điều hành cty. Thì có hợp lý không bạn?
 
viethlu

viethlu

Thành viên thân thiết
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Như thế thì không ổn. Vì bà A như bạn nói chỉ là đứng tên, ko biết gì, tại sao lại để bà ấy nắm các chức vụ quan trọng hết như vậy. Đồng ý bà A đứng tên, là ng đại diện pháp luật với chức danh giám đốc. Còn Chủ tịch HĐTV là chức danh bầu trong Hội đồng thành viên với nhau, bạn có thể thay đổi bằng cách làm biên bản họp HĐTV bầu lại chủ tịch.
Trường hợp chức danh người đại diện bên bạn là chủ tịch HĐTV kiêm giám đốc thì mới nên nghĩ tới bầu COO hoặc CEO nhé
 
H

Ho Anh Hue10 10

Cao cấp
22/4/17
797
267
63
63
Bà A này là giám đốc, cũng là chủ tịch hội đồng thành viên luôn. Ông B này chỉ là thành viên góp vốn.mỗi người 50%. Một công ty có giám đốc(bà A) đại fiện pháp luật, và giám đốc điều hành (ông B)để ký các hợp đồng, điều hành cty. Thì có hợp lý không bạn?
Mỗi DN chỉ có 1 Đại diện pháp lý trước pháp luật thôi . Đăng ký người nào người đó sẽ điều hành và chịu trách nhiệm.
 
viethlu

viethlu

Thành viên thân thiết
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Theo quy định tại Điều 13 của Luật doanh nghiệp 2014, 1 doanh nghiệp có thể có nhiều hơn 1 người đại diện theo pháp luật. Tuy nhiên xét trường hợp này của bạn, chỉ khi chức danh của Bà A trên đăng ký kinh doanh đang là "Chủ tịch HĐTV kiêm giám đốc" thì mới nên làm vậy, còn nếu không bổ nhiệm lại ông B là chủ tịch HĐTV là ok, quy định trong điều lệ cụ thể quyền hạn của từng chức danh.
 

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Xem nhiều