thẩm quyền ký biên bản hủy và biên bản điều chỉnh hóa đơn

• Thread starter kimusd
  • Ngày gửi
K

kimusd

Trung cấp
5/8/12
82
4
8
HCMC
Em vừa nhận được biên bản điều chỉnh và biên bản hủy hóa đơn của một số nhà cung cấp, trong đó người ký tên là phó giám đốc hoặc kế toán trưởng, cho hỏi trường hợp này mình có cần đòi giấy ủy quyền không? hay bắt buộc phải là người đại diện pháp luật của tổ chức ký ạ?

• Like
Reactions: thanhhaichau
Khóa học Quản trị dòng tiền
doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Em vừa nhận được biên bản điều chỉnh và biên bản hủy hóa đơn của một số nhà cung cấp, trong đó người ký tên là phó giám đốc hoặc kế toán trưởng, cho hỏi trường hợp này mình có cần đòi giấy ủy quyền không? hay bắt buộc phải là người đại diện pháp luật của tổ chức ký ạ?
Phải là người đại diện theo pháp luật của công ty

Em cũng đang thắc mắc vấn đề này lắm ạ !

aavvnguyen

aavvnguyen

Cao cấp
16/12/11
309
122
43
32
HCM
Việc ủy quyền trong doanh nghiệp là việc ủy quyền của pháp nhân cho cá nhân. Do vậy, ủy quyền này phải do Người đại diện theo pháp luật cty (đại diện pháp nhân –Tổng giám đốc) ủy quyền cho cá nhân( Phó Tổng giám đốc) thực thi nhân danh pháp nhân. Việc ủy quyền trong doanh nghiệp có thể do Điều lệ, các quy chế nội bộ doanh nghiệp phân công phân nhiệm, hoặc các ủy quyền riêng rẽ quy định. Nếu đáp ứng đủ điều kiện thì người được ỦY quyền ký cũng được, không bắt buộc chỉ có người đại diện ký đâu bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA