Tổ chức sự kiện tại cửa hàng kinh doanh cần xin giấy phép các cơ quan nào?

• Thread starter Gamo01
  • Ngày gửi
Gamo01

Gamo01

Sơ cấp
9/4/10
33
0
6
35
Gia Lam
Chào cả nhà. Hiện tại công ty em có cửa hàng muốn tổ chức 1 sự kiện tại cửa hàng nhằm quảng bá sản phẩm mà công ty em đang kinh doanh.

Bên em sẽ bán và tặng hàng kèn theo nhưng giá trị hàng tặng kèm thấp hơn giá trị hàng bán.=> Đăng ký Sở Công Thương
Thứ 2 là có bốc thăm trúng thưởng => Đăng ký Bộ Công Thương

Vậy em cần làm Đơn xin tổ chức sự kiện thì gửi cơ quan nhà nước nào ạ?

Cả nhà cho em ý kiến ạ, vì bên em đang gấp rút chuẩn bị chương trình tết.

Em cảm ơn ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Chào cả nhà. Hiện tại công ty em có cửa hàng muốn tổ chức 1 sự kiện tại cửa hàng nhằm quảng bá sản phẩm mà công ty em đang kinh doanh.

Bên em sẽ bán và tặng hàng kèn theo nhưng giá trị hàng tặng kèm thấp hơn giá trị hàng bán.=> Đăng ký Sở Công Thương
Thứ 2 là có bốc thăm trúng thưởng => Đăng ký Bộ Công Thương

Vậy em cần làm Đơn xin tổ chức sự kiện thì gửi cơ quan nhà nước nào ạ?

Cả nhà cho em ý kiến ạ, vì bên em đang gấp rút chuẩn bị chương trình tết.

Em cảm ơn ạ!
Tự làm, ko cần gửi ai cả. Vì bạn đã đăng ký các chương trình với Bộ công thương rồi.

Gamo01

Gamo01

Sơ cấp
9/4/10
33
0
6
35
Gia Lam
Tự làm, ko cần gửi ai cả. Vì bạn đã đăng ký các chương trình với Bộ công thương rồi.

Nhưng mình sợ là sẽ ảnh hưởng đến tình trạng giao thông quanh đó. Ít ra mình cũng phải thông báo hay gửi đơn cho cơ quan NN vì nếu xảy ra ùn tắc thì mình cũng có đơn xin phép rồi sẽ không bị các cơ quan NN hạch sách.

Cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến cho mình.

F

Fuji Mountain

Cao cấp
22/9/17
495
124
43
Nhưng mình sợ là sẽ ảnh hưởng đến tình trạng giao thông quanh đó. Ít ra mình cũng phải thông báo hay gửi đơn cho cơ quan NN vì nếu xảy ra ùn tắc thì mình cũng có đơn xin phép rồi sẽ không bị các cơ quan NN hạch sách.

Cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến cho mình.

làm công văn gửi UBND phướng/xã + công an phường/xã .... chỉ để mang tính thông báo.

Gamo01

Gamo01

Sơ cấp
9/4/10
33
0
6
35
Gia Lam
làm công văn gửi UBND phướng/xã + công an phường/xã .... chỉ để mang tính thông báo.
Cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến.

@Bạn nào ở Hà Nội: Cho mình hỏi chút là TP Hà Nội hiện tại không cho treo băng rôn quảng cáo cáo à? Chỉ cho phép treo đối với các chính sách của Nhà nước thôi ạ? Vì bên mình đang muốn treo băng rôn trước mặt cửa hàng.

Cảm ơn!

doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi

@Bạn nào ở Hà Nội: Cho mình hỏi chút là TP Hà Nội hiện tại không cho treo băng rôn quảng cáo cáo à? Chỉ cho phép treo đối với các chính sách của Nhà nước thôi ạ? Vì bên mình đang muốn treo băng rôn trước mặt cửa hàng.

Cảm ơn!
Mình ở long biên, việc bạn treo ở cửa hàng của bạn là quyền của bạn, miễn băng rôn ko mang nội dung cấm, vi phạm pháp luật là đc

F

Fuji Mountain

Cao cấp
22/9/17
495
124
43

Cảm ơn!

Mình thấy mấy cửa hàng điện thoại FPT, Viettel Store, The gioi di dong, diện máy xanh, sieu thi... treo đầy ra đấy. Có sao đâu.

Gamo01

Gamo01

Sơ cấp
9/4/10
33
0
6
35
Gia Lam
Mình thấy mấy cửa hàng điện thoại FPT, Viettel Store, The gioi di dong, diện máy xanh, sieu thi... treo đầy ra đấy. Có sao đâu.

Theo mình đọc QĐ số 01/2016/QĐ-UBND ban hành thì không được phép treo băng rôn trừ những Băng rôn tuyên truyền phục vụ nhiệm vụ chính trị, an sinh xã hội có nội dung quảng cáo và băng rôn quảng cáo cho chương trình biểu diễn nghệ thuật, hội chợ, triển lãm, hội nghị, hội thảo, tổ chức sự kiện được thực hiện ở cấp thành phố

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA