Thủ tục với cơ quan thuế khi không kinh doanh nhà hàng nữa

• Thread starter vanhou
  • Ngày gửi
V

vanhou

Sơ cấp
22/10/15
49
2
8
40
Anh chị cho em hỏi một chút với ạ: Công ty em có đăng ký kinh doanh nhà hàng từ năm 2012 nhưng đến năm 2015 thì bên em không kinh doanh nhà hành nữa đã làm lại giấy đăng ký kinh doanh và chuyển địa điểm của công ty đi nơi khác. năm 2015 e có nộp mẫu 08 thay đổi địa chỉ kinh doanh. Vậy anh chị cho e hỏi là năm 2015 bên em phải làm thủ tục gì với cơ quan thuế khi không kinh doanh nhà hàng nữa. Vì hôm nay cơ quan thuế gọi điện cho giám đốc hỏi bên em có 2 nhà hàng nữa phải không đã báo vói thuế chưa? Anh chị giúp em vói ạ. Em cảm ơn nhiều ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Nếu là thay đổi địa chỉ trụ sở, bạn phai làm thủ tục với sở kế hoạch và đầu tư, từ 2015 hệ thống đã link sang nhau vậy rồi.
Còn nếu là địa điểm kinh doanh, bạn phải làm thủ tục xoá địa điểm kinh doanh đi.
Do bạn ko lam nên địa điểm cũ vẫn còn, bạn xem 1 trong 2 thủ tục trên nhé, 2 thủ tục này đều làm ở Sở kế hoạch và đầu tư nhé

F

Fuji Mountain

Cao cấp
22/9/17
495
124
43
nếu năm 2015, cty bạn ko kinh doanh nhà hàng nữa thì thông báo vs cquan thuế ngưng hoạt động, trả lại giấy phép kdoanh chứ sao lại thong báo đổi địa chỉ kinh doanh. Đổi địa chỉ kinh doanh khi thay đổi mặt bằng / địa điểm kinh doanh mà.

V

vanhou

Sơ cấp
22/10/15
49
2
8
40
nếu năm 2015, cty bạn ko kinh doanh nhà hàng nữa thì thông báo vs cquan thuế ngưng hoạt động, trả lại giấy phép kdoanh chứ sao lại thong báo đổi địa chỉ kinh doanh. Đổi địa chỉ kinh doanh khi thay đổi mặt bằng / địa điểm kinh doanh mà.
Dạ bên em ko kinh doanh nhà hàng nữa nhưng vẫn hoạt động trong lĩnh vực khác. Nhưng thay đổi địa chỉ kinh doanh ạ. bên em làm lại giấy phép ĐKKD và thay đổi địa chỉ luôn ạ.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Dạ bên em ko kinh doanh nhà hàng nữa nhưng vẫn hoạt động trong lĩnh vực khác. Nhưng thay đổi địa chỉ kinh doanh ạ. bên em làm lại giấy phép ĐKKD và thay đổi địa chỉ luôn ạ.
Em không phải làm gì ngoài việc làm thủ tục thay đổi nội dung trên ĐKKD với Sở KHĐT nhé:
1. Thay đổi địa chỉ
2. Bỏ thông tin địa điểm KD khác trên ĐKKD: Bỏ địa điểm Nhà hàng trên DKKD đi
Công ty KD Nhiều mảng, bạn bỏ mảng nào thì bỏ thôi chứ mắc mớ gì phải thông báo với thuế, báo vs Sở KHĐT là ok (Trừ ngành nghề KD có giấy phép con nhé)

V

vanhou

Sơ cấp
22/10/15
49
2
8
40
Nếu là thay đổi địa chỉ trụ sở, bạn phai làm thủ tục với sở kế hoạch và đầu tư, từ 2015 hệ thống đã link sang nhau vậy rồi.
Còn nếu là địa điểm kinh doanh, bạn phải làm thủ tục xoá địa điểm kinh doanh đi.
Do bạn ko lam nên địa điểm cũ vẫn còn, bạn xem 1 trong 2 thủ tục trên nhé, 2 thủ tục này đều làm ở Sở kế hoạch và đầu tư nhé
vâng em cám ơn ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA