Xoát xét các báo cáo tài chính

• Thread starter luu_nhung85
  • Ngày gửi
L

luu_nhung85

Guest
18/11/05
4
0
1
Ninh thuan
Em chào các anh chị.
Em đang làm luận văn tốt nghiệp về dich vụ review báo cáo tài chính.Em co một số thắc mắc nhưng vẫn chưa tìm ra dược câu trả lời.Em mong nhận được sự giúp đỡ của các anh chị.
Em đi thực tập thì các anh chị nói là khi làm soát xét BCTC , ta chi chủ yếu sử dung hình thức phỏng ván và các thủ tục phân tích là chủ yêu, ko cần phải gửi thư xác nhận.... E muốn bít thông tin này co chính xác ko?
Em hiện biết audit và review báo cáo tài chính có 2 cái khác nhau chính là :
1.Là các thủ tục thực hiện trong review it hơn trong audit.
2.Mức độ đảm bảo của review chỉ ở mức vừa phải chứ ko cao như của audit.
Em có cần bổ sung gi thêm ko cho sự khác biệt giữa 2 dịch vụ này?
Anh chị có tài liệu gì về xoát xét báo cáo tài chính xin cho em với ạ.CHuan mực VSA910 nói rất sơ sài, em vẫn chưa hiểu rõ được sự khác biệt của audit và review.
Các anh chị cứu em với.
Em xin chân thành cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

luu_nhung85

Guest
18/11/05
4
0
1
Ninh thuan
GIa đình webketoan sao ko ai ra tay giúp em với ?
Ngày nào em cũng lên trông ngóng sự giúp đỡ của các anh chị ma sao vẫn không thấy.
Hic, hic.....

K

KTV_VietNam

Guest
19/10/06
14
0
1
48
VietNam
Bổ xung thêm thông tin cho bạn

1. Về soát xét báo cáo tài chính nó khác rất nhiều so với kiểm toán. Về cơ bản các thủ tục soát xét báo cáo tài chính được thực hiện nhiều hơn
2. Mục đích của soát xét BCTC khác với Kiểm toán (bạn xem chuẩn mực Kiểm toán 920 ) sẽ thấy rõ.

B

BacKieuPhong

Guest
10/10/06
65
0
0
44
Hai Phong
Theo mình soát xét Báo cáo tài chính là đi vào chi tiết, còn kiểm toán thì đi vào tổng thể nhiều hơn. Do đó phương pháp sẽ khác nhau.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA