Mỗi tuần một chuyên đề

Chi phí lương CTV phát tờ rơi quảng cáo ứng dụng tiện ích? Chi phí giá vốn ứng dụng ?

• Thread starter KBG123456
  • Ngày gửi
K

KBG123456

Sơ cấp
23/1/18
1
0
1
31
Dear all,
Bên em làm về sản xuất app ứng dụng trên mobie.
1. CTV bên em tuyển rất nhiều , người thì chuyên đi phát tờ rơi, người thì chuyên đi hướng dẫn người dân sử dụng app...thì lương CTV hạch toán vào đâu ạ ?
2. App bên e luôn trong quá trình nâng cấp, cải thiện ..hoàn thiện dần dần nhưng đã được đưa vào sử dụng thì giá vốn tính ntn ạ ?
Vd tháng này có thể xác định giá vốn bao gồm cp nhân công trực tiếp, cp sx chung là 50tr - xuất hóa đơn cho một đơn vị . sang tháng, vẫn là app đó nhưng được nâng cấp server...lên, thì cách xác định giá vốn ntn ạ ?
Mọi người giúp em với . Thanks all !

Khóa học Quản trị dòng tiền
doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Dear all,
Bên em làm về sản xuất app ứng dụng trên mobie.
1. CTV bên em tuyển rất nhiều , người thì chuyên đi phát tờ rơi, người thì chuyên đi hướng dẫn người dân sử dụng app...thì lương CTV hạch toán vào đâu ạ ?
2. App bên e luôn trong quá trình nâng cấp, cải thiện ..hoàn thiện dần dần nhưng đã được đưa vào sử dụng thì giá vốn tính ntn ạ ?
Vd tháng này có thể xác định giá vốn bao gồm cp nhân công trực tiếp, cp sx chung là 50tr - xuất hóa đơn cho một đơn vị . sang tháng, vẫn là app đó nhưng được nâng cấp server...lên, thì cách xác định giá vốn ntn ạ ?
Mọi người giúp em với . Thanks all !
1, Đưa vào chi phí bán hàng.
2, Tập hợp thêm phần phí nâng cấp cải thiện để đưa thêm vào giá vốn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA