Học Kế Toán Thực Hành Ở Đâu Tốt Nhất Tại TPHCM ???

• Thread starter lehongnhungz
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
habeo29054

habeo29054

Sơ cấp
27/1/18
4
7
3
28
Lại nhớ cái thời mới ra trường, xin được một chân kế toán trong cty tư nhân mà chạy như tạp vụ, cái qué gì cũng phải làm từ lau dọn cho đến photo, chuẩn bị tài liệu. haizz
Phải công nhận là nhiều công ty hãm thật, nói là tuyển kế toán nhưng mà vào bắt mình làm như tạp vụ. Mà cũng ko trách đc, vốn dĩ lúc mới ra đã có chuyên môn gì đâu, lúc đó vào cũng chỉ tâm lí là đi học việc là chính.

Khóa học Quản trị dòng tiền
phuongdien86

phuongdien86

Sơ cấp
27/1/18
3
11
3
32
Phải công nhận là nhiều công ty hãm thật, nói là tuyển kế toán nhưng mà vào bắt mình làm như tạp vụ. Mà cũng ko trách đc, vốn dĩ lúc mới ra đã có chuyên môn gì đâu, lúc đó vào cũng chỉ tâm lí là đi học việc là chính.
Có ai mới làm mà còn bị giao cả dọn vệ sinh giống em ko =)), cũng chỉ tại cái tiếng mới ra trường, đúng là ko có kinh nghiệm làm việc akay thật.

thuykitty2006

thuykitty2006

Sơ cấp
27/1/18
5
9
3
33
Lại nhớ cái thời mới ra trường, xin được một chân kế toán trong cty tư nhân mà chạy như tạp vụ, cái qué gì cũng phải làm từ lau dọn cho đến photo, chuẩn bị tài liệu. haizz
Phải làm nhiều việc linh tinh cũng tốt chứ sao, ít nhất vẫn học đc nhiều thứ mà. Nói chung cũng chẳng mất đi đâu được đâu

Tinhlachi135

Tinhlachi135

Sơ cấp
27/1/18
4
6
3
34
ngày đầu đi làm fai chấp nhận b ui, ai chẳng vậy, mới đi làm chưa biết làm j mà, đến đó chán cực kỳ, nhưng mà cái j cũng fai tử từ chứ, làm sao mà nhanh đc, k fai ngày đầu mà cả tháng đầu tiên đi làm t chỉ ngồi nhìn ng ta làm kìa, bây jo có những cái vẫn phải xem ng ta làm, chịu khó từng tí một thôi

dep&dieu12

dep&dieu12

Sơ cấp
27/1/18
1
2
1
30
Em cũng đang năm cuối kế toán, cũng đang định đi học một khóa thực hành, không biết anh chị nào ở đây có tài liệu hay thông tin gì về kế toán có thể share cho e với ạ thanhhuyen049@gmail.com, em cảm ơn ạ.

Annie Kat

Annie Kat

Sơ cấp
27/1/18
2
2
3
30
Mình thấy nhiều người học kế toán ra cũng hay làm trái ngành lắm. Khi học ra ai cũng muốn làm đúng chuyên ngành, mà khi đã làm đúng rồi thì lại tủi thân vì thu nhập, các doanh nghiệp cũng chẳng cần biết chuyên ngành, chỉ cần rẻ và chịu làm là tuyển. kết quả là đa số chạy theo xu thế ngành thời thượng lương cao, dẫn đến việc mất can đối nhân lực, rồi cạnh tranh không lành mạnh...

nguyennga0187

nguyennga0187

Sơ cấp
27/1/18
2
2
3
37
Mình thấy nhiều người học kế toán ra cũng hay làm trái ngành lắm. Khi học ra ai cũng muốn làm đúng chuyên ngành, mà khi đã làm đúng rồi thì lại tủi thân vì thu nhập, các doanh nghiệp cũng chẳng cần biết chuyên ngành, chỉ cần rẻ và chịu làm là tuyển. kết quả là đa số chạy theo xu thế ngành thời thượng lương cao, dẫn đến việc mất can đối nhân lực, rồi cạnh tranh không lành mạnh...
Làm trái ngành bình thường mà bạn, tớ thấy nhiều học kế toán ra lại làm XNK, sale, mkt, lại cũng có người học XNK, mkt ra lại làm kế toán. Nói chung nghề chọn người

ngoc3ta

ngoc3ta

Sơ cấp
27/1/18
3
2
3
37
Hóa ra trung tâm Vinatrain cũng hoạt động trong Nam à, mình cũng từng học 1 khóa ở HN. Chất lượng mình đánh giá là đc, học sau mấy tháng là có thể làm việc tương đối rồi. Ủng hộ cho Vinatrain 1 phiếu :)

• Like
Reactions: tuvvneu
menhim2007

menhim2007

Sơ cấp
27/1/18
4
3
3
31
Chị tốt nghiệp ra trường cũng gần 5 năm rồi và đang làm kế toán tổng hợp cho một doanh nghiệp nước ngoài. Đúng là sau này ra đi làm thì khác hoàn toàn so với lúc đi học. Thông thường thì như mọi người cũng đã biết rồi, hoặc là xin đi làm rồi tự học hỏi dần dần, nhưng nếu như e tìm một chỗ học kế toán thực hành tốt thì chắc chắn sẽ tiết kiệm được rất nhiều thời gian cũng như giảm thiểu tối đa sai sót trong quá trình làm việc. Trước kia mãi về sau mới đi học, dù muộn còn hơn không, ngay cả khi tốt nghiệp, đi làm thi thoảng gặp thắc mắc vẫn nhờ các anh chị giảng viên tư vấn. Nói chung là rất hữu ích
Bạn này nói đúng rồi, đi học sẽ tiết kiệm thời gian cho mình rất nhiều. Nhiều bạn cứ có tâm lí xin việc để học việc là chính, cái này các bạn nhầm hoàn toàn. Các bạn chân ướt chân ráo vào cty mới nghĩ rằng sẽ có người chỉ cho mình ư, ai sẽ chỉ việc cho các bạn đây, cho dù ai có nhiệt tình cũng đâu thể chỉ cho các bạn từng li từng tí 1. Cho nên theo mình để nâng cao giá trị bản thân thì học lấy 1 khóa, người ta chọn là nhìn vào khả năng làm việc, ko phải tấm bằng hay mấy năm kinh nghiệm đâu.

mybabyiudau

mybabyiudau

Sơ cấp
27/1/18
5
7
3
29
Hóa ra trung tâm Vinatrain cũng hoạt động trong Nam à, mình cũng từng học 1 khóa ở HN. Chất lượng mình đánh giá là đc, học sau mấy tháng là có thể làm việc tương đối rồi. Ủng hộ cho Vinatrain 1 phiếu :)
Chào đồng dâm ^^, K bn thế bạn ơi <3

• Like
tho_yeu_rat_kieu

tho_yeu_rat_kieu

Sơ cấp
27/1/18
2
1
3
27
Vinatrain khá có tiếng ở ngoài Bắc, ngoài ra còn có kế toán Hà Nội nữa, Thiên ưng ...mình nghĩ mấy trung tâm này chất lượng cũng na ná nhau thôi, quan trọng là chỗ nào có khả năng truyền cảm hứng cho mình học nữa.

• Like
mybabyiudau

mybabyiudau

Sơ cấp
27/1/18
5
7
3
29
Chưa biết chị hay em :D, nhưng lớp mình cũng tầm đấy, khoảng 19 - 20 người, với toàn người ít nói nên cũng ko nhiều hoạt động cho lắm :)

• Like
tuvvneu

tuvvneu

Sơ cấp
27/1/18
1
0
1
34
Hic, chiều nay mình cũng gọi điện tính đăng ký một khóa học kế toán tổng hợp trước tết mà cũng hết chỗ rồi
Vinatrain nó mở lớp liên tục ấy mà, mình ko học ở đấy nhưng bạn mình có học. Giờ nó cũng là một chân kế toán cứng rồi, lương chắc cũng khá.

Khanh2311

Khanh2311

Sơ cấp
27/1/18
2
4
3
30
Em cũng lót dép ngồi hóng, còn mấy tháng nữa là ra trường rồi mà vẫn còn bông lung quá, đến cái excel giờ vẫn còn chưa đâu vào đâu.

phuongtttt

phuongtttt

Sơ cấp
27/1/18
7
9
3
33
Em cũng lót dép ngồi hóng, còn mấy tháng nữa là ra trường rồi mà vẫn còn bông lung quá, đến cái excel giờ vẫn còn chưa đâu vào đâu.
Dốt excel thì đăng kí 1 khóa toàn tập về excel đi bạn, hình như chưa đến 1 triệu. Tiện thể làm luôn 1 khóa kế toán ở VNtrain nữa là đẹp :)) lại thành đồng môn :))

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA