Học Kế Toán Thực Hành Ở Đâu Tốt Nhất Tại TPHCM ???

• Thread starter lehongnhungz
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
mybabyiudau

mybabyiudau

Sơ cấp
27/1/18
5
7
3
29
Dốt excel thì đăng kí 1 khóa toàn tập về excel đi bạn, hình như chưa đến 1 triệu. Tiện thể làm luôn 1 khóa kế toán ở VNtrain nữa là đẹp :)) lại thành đồng môn :))
Thanh niên lại đi khóc thuê rồi :v

• Like
Reactions: emma_watson94
Khóa học Quản trị dòng tiền
ngoc3ta

ngoc3ta

Sơ cấp
27/1/18
3
2
3
37
Dốt excel thì đăng kí 1 khóa toàn tập về excel đi bạn, hình như chưa đến 1 triệu. Tiện thể làm luôn 1 khóa kế toán ở VNtrain nữa là đẹp :)) lại thành đồng môn :))
Trong này có lẽ ko ít người từng học ở VNtrain, hm nào mọi người tổ chức off cái nhỉ :)

• Like
thanhthuy0331988

thanhthuy0331988

Sơ cấp
27/1/18
2
2
3
28
Phải công nhận cái nghề kế toán này bạc bẽo thật, người ngoài nhìn vào cứ tưởng ăn sung mặc sướng. Nào là bọn e ngồi điều hòa mát rười rượi chỉ việc ngồi tính lương cho bọn a mà cũng chậm, sếp thì lúc nào cũng có cái nhìn, lấy cho anh cái này, kê cho a cái nọ ...mà có nào hiểu được mình đang phải vắt chân lên cổ, thậm chí chủ nhật còn phải vác đống sổ sách về làm. Cả tuần đc ngày chủ nhật thì mất mẹ nó hơn nữa ngày ngồi tính lương.

HoangThu_08

HoangThu_08

Sơ cấp
27/1/18
5
23
3
32
Phải công nhận cái nghề kế toán này bạc bẽo thật, người ngoài nhìn vào cứ tưởng ăn sung mặc sướng. Nào là bọn e ngồi điều hòa mát rười rượi chỉ việc ngồi tính lương cho bọn a mà cũng chậm, sếp thì lúc nào cũng có cái nhìn, lấy cho anh cái này, kê cho a cái nọ ...mà có nào hiểu được mình đang phải vắt chân lên cổ, thậm chí chủ nhật còn phải vác đống sổ sách về làm. Cả tuần đc ngày chủ nhật thì mất mẹ nó hơn nữa ngày ngồi tính lương.
Nghề nào mà chả có thế này thế nọ. Kế toán tuy hại não thật nhưng dễ xin việc, chưa kể có năng lực thì mức thu nhập cũng xứng đáng, ko phải là ít đâu.

• Like
Khanh2311

Khanh2311

Sơ cấp
27/1/18
2
4
3
30
Có khi qua tết mình cũng làm 1 khóa thật, trữ lúa đã. Mà có chỗ nào vừa dạy kế toán vừa dạy excel luôn ko nhỉ, hay là cứ học kế toán trc ta?

phuongtttt

phuongtttt

Sơ cấp
27/1/18
7
9
3
33
Có khi qua tết mình cũng làm 1 khóa thật, trữ lúa đã. Mà có chỗ nào vừa dạy kế toán vừa dạy excel luôn ko nhỉ, hay là cứ học kế toán trc ta?
Bạn cứ đăng kí học 1 khóa kế toán trc đi, tớ khuyên nên học ở VNtrain giống tớ, ko phí một đồng nào đâu. Còn cái excel giờ tự học dần cũng được mà, cái gì không biết lại google, mà excel trên youtube nó dạy oline đầy.

T

tuan.songda7

Sơ cấp
2/2/18
1
1
1
28
Tình hình là chuẩn bị năm cuối rồi mà kiến thức còn mơ hồ lắm mọi người ạ, cảm giác trên trường học không biết sau này đi làm có áp dụng được gì không chứ toàn lý thuyết học buồn ngủ lắm. Chắc sắp tới sẽ phải đăng ký một khóa học kế toán thực hành. Không biết các anh chị đi trước có kinh nghiệm chia sẻ giúp em với ạ :( Chứ sắp ra trường rồi mà chẳng thấy tự tin gì cả

• Like
thanhthuyvt46

thanhthuyvt46

Sơ cấp
26/1/18
8
6
3
33
Tình hình là chuẩn bị năm cuối rồi mà kiến thức còn mơ hồ lắm mọi người ạ, cảm giác trên trường học không biết sau này đi làm có áp dụng được gì không chứ toàn lý thuyết học buồn ngủ lắm. Chắc sắp tới sẽ phải đăng ký một khóa học kế toán thực hành. Không biết các anh chị đi trước có kinh nghiệm chia sẻ giúp em với ạ :( Chứ sắp ra trường rồi mà chẳng thấy tự tin gì cả
Bạn thử xin vào các công ty cung cấp dịch vụ kế toán, báo cáo thuế để thử việc xem sao. Nếu may mắn xin vào 1 công ty tốt sẽ có cơ hội học hỏi được rất nhiều thứ. Hoặc bạn có thể lựa chọn một số trung tâm đào tạo kế toán uy tín để theo học sẽ rất tốt - nắm được trọng tâm, hiểu được bản chất của kế toán, có thể tự thực hiện những thứ căn bản như phân tích, xử lý chứng từ kế toán, kỹ năng hạch toán kế toán, sau này đi làm có nền tảng rồi thì công việc xử lý mượt mà hơn, chứ đi làm mà như trang giấy trắng thì nói thật là đồng nghiệp họ cũng không có thời gian hướng dẫn

I

iamprincess

Sơ cấp
2/2/18
2
3
3
31
Bạn thử xin vào các công ty cung cấp dịch vụ kế toán, báo cáo thuế để thử việc xem sao. Nếu may mắn xin vào 1 công ty tốt sẽ có cơ hội học hỏi được rất nhiều thứ. Hoặc bạn có thể lựa chọn một số trung tâm đào tạo kế toán uy tín để theo học sẽ rất tốt - nắm được trọng tâm, hiểu được bản chất của kế toán, có thể tự thực hiện những thứ căn bản như phân tích, xử lý chứng từ kế toán, kỹ năng hạch toán kế toán, sau này đi làm có nền tảng rồi thì công việc xử lý mượt mà hơn, chứ đi làm mà như trang giấy trắng thì nói thật là đồng nghiệp họ cũng không có thời gian hướng dẫn
Chị ơi, em đang muốn tìm một chỗ học kế toán thực hành tốt ở TPHCM không biết ở đâu dạy tốt và uy tín ạ, trước kia em đi làm thử việc mà chẳng học được gì, mấy ông bà kế toán khi mình hỏi chứ như đi ăn xin ấy, kiểu sợ người ta biết. haizzzz

M

metonny

Sơ cấp
2/2/18
1
1
1
33
Chị ơi, em đang muốn tìm một chỗ học kế toán thực hành tốt ở TPHCM không biết ở đâu dạy tốt và uy tín ạ, trước kia em đi làm thử việc mà chẳng học được gì, mấy ông bà kế toán khi mình hỏi chứ như đi ăn xin ấy, kiểu sợ người ta biết. haizzzz
Thì chẳng thế, nói chung làm kế toán giờ hầu như toàn tự đi học, mày mò bên ngoài chứ đồng nghiệp chẳng ai chỉ cho đâu, không phải ích kỷ mà họ lo họ còn chưa xong, huống hồ lo cho người khác. Tự thân vận động thôi. Nói thật là môi trường doanh nghiệp cạnh tranh từng tí, nhiều ông bà còn dấu nghề ấy

• Like
Reactions: nangmuadong9x
I

iamprincess

Sơ cấp
2/2/18
2
3
3
31
Thì chẳng thế, nói chung làm kế toán giờ hầu như toàn tự đi học, mày mò bên ngoài chứ đồng nghiệp chẳng ai chỉ cho đâu, không phải ích kỷ mà họ lo họ còn chưa xong, huống hồ lo cho người khác. Tự thân vận động thôi. Nói thật là môi trường doanh nghiệp cạnh tranh từng tí, nhiều ông bà còn dấu nghề ấy
Thì em cũng hiểu mà, thế nên giờ đang muốn đăng ký 1 khóa kế toán thực hành để qua tết đi học luôn. Đang tham khảo xem ở đâu học tốt, có gì mọi người tư vấn giúp e

• Like
emma_watson94

emma_watson94

Sơ cấp
7/2/18
1
2
3
29
Bạn e đợt vừa rồi cũng tìm lớp kế toán, search một hồi thì ra Vinatrain, kt Thiên Ưng, HN... Nó cũng cẩn thận đi học thử thì thấy đánh giá VNtrain tốt hơn cả, giảng viên rất nhiệt tình và sâu sát, với lại đều được chọn từ những kế toán trưởng nên dạy rất sát thực tế. Chị dạy nó rất giỏi, đang là kế toán trương một công ty lớn về truyền thông, ngoài việc dạy thì chị nói chuyện rất thân thiện, nói chung rất thoải mái. Còn mấy trung tâm kia lịch học linh hoạt, phòng rộng ...nhưng cảm thấy giảng viên không bằng ở đây, học không thoải mái, sâu sát bằng. Tóm lại nó đánh giá Vinatrain là trung tâm đào tạo kế toán thực hành tốt nhất rồi, và sau tết nó đăng kí học ở đây luôn, thấy nó tự tin lắm.

Sửa lần cuối:
nangmuadong9x

nangmuadong9x

Sơ cấp
7/2/18
2
2
3
28
Em hiện tại ko học kế toán ra nhưng làm thu ngân, lương với phụ cấp khoảng 4 triệu rưỡi. Giờ muốn học để chuyển sang kế toán được ko ạ, vì e nghĩ kế toán và thu ngân cũng gần gần giống nhau, chứ cứ làm thu ngân như bây giờ oải quá, lương còn thấp hơn công nhân ấy ạ.

menhim2007

menhim2007

Sơ cấp
27/1/18
4
3
3
31
Em hiện tại ko học kế toán ra nhưng làm thu ngân, lương với phụ cấp khoảng 4 triệu rưỡi. Giờ muốn học để chuyển sang kế toán được ko ạ, vì e nghĩ kế toán và thu ngân cũng gần gần giống nhau, chứ cứ làm thu ngân như bây giờ oải quá, lương còn thấp hơn công nhân ấy ạ.
Giờ em chuyển sang kế toán tổng hợp thì chưa được, chưa đủ kiến thức lẫn kinh nghiệm. Nếu muốn chuyển chị nghĩ em nên học thêm 1-2 khóa về nghiệp vụ, với xin làm một vài vị trí kế toán đơn giản khác như kế toán kho, kế toán bán hàng ... cho sát với công việc đang làm. Dần dần mọi thứ sẽ trôi chảy hơn.

• Like
Reactions: huongziu
huongziu

huongziu

Sơ cấp
7/2/18
2
1
3
31
Vinatrain khá có tiếng ở ngoài Bắc, ngoài ra còn có kế toán Hà Nội nữa, Thiên ưng ...mình nghĩ mấy trung tâm này chất lượng cũng na ná nhau thôi, quan trọng là chỗ nào có khả năng truyền cảm hứng cho mình học nữa.
Đúng rồi bạn, ngoài sự nỗ lực của bản thân là cái quan trọng nhất, thì nơi mình học và rèn luyện cũng quan trọng không kém. Danh sư ắt xuất cao đồ, tìm được thầy tốt, truyền được cho mình cái nghề, cái sự tự tin trong công việc ấy là được một nữa chặng đường rồi.

• Like
Reactions: oOoquynhhuongoOo
oOoquynhhuongoOo

oOoquynhhuongoOo

Sơ cấp
7/2/18
1
0
1
29
Đúng rồi bạn, ngoài sự nỗ lực của bản thân là cái quan trọng nhất, thì nơi mình học và rèn luyện cũng quan trọng không kém. Danh sư ắt xuất cao đồ, tìm được thầy tốt, truyền được cho mình cái nghề, cái sự tự tin trong công việc ấy là được một nữa chặng đường rồi.
Bạn này nói đúng ý mình thế, không phải học ở đâu cũng giống nhau đâu, người dạy giỏi, truyền thụ tốt thì mới kích thích, nhào nặn học viên thành tài được.

ngocpmt20

ngocpmt20

Sơ cấp
7/2/18
1
0
1
30
Trước em cũng học kế toán ra, nhưng vì nhiều nguyên nhân em lại đi làm sale. Cũng bởi tính chất nganh sale đi lại nhiều, áp lực mà em lại sắp lập gia đình nên muốn quay lại ngành đã học để có thể ổn định và nhẹ nhàng hơn. Nhưng hiện tại những gì được học có lẽ một chữ bẻ đôi em cũng chẳng nhớ nữa, mong muốn lớn nhất là có thể tìm được một trung tâm kế toán uy tín trong SG để em có đủ chuyên môn đi xin việc, ai đã tưng học ở đâu chất lượng thì có thể chỉ em với ạ.

overflowers

overflowers

Sơ cấp
7/2/18
2
0
1
29
Các bạn may mắn vì bây giờ có lớp để học, chứ thời mình ra trường ko biết hỏi ở đâu, lọ mọ từng tí một.
Em cũng một thời tự học nhưng kinh nghiệm không thể lên nhanh được, kiểu như kiến thức ko có hệ thống, ko liền mạch và tập trung, đâm ra những thứ em nắm được rất lan man, rối rắm. Giờ em muốn đi học một khóa để nắm vững kiến thức từ cơ bản đến chuyên sâu, nhưng search trên gg thấy quảng cáo nhiều quá, đâm ra phân vân, muốn tìm một trung tâm chất lượng để học chứ ko tiền mất mà tật lại mang.

bantinhca_muadong

bantinhca_muadong

Sơ cấp
8/2/18
1
1
1
28
Nghề kế toán công việc nó lặp đi lặp lại, chưa kể nhiều lúc hay bị nhầm lẫn cho nên làm ở cty nhỏ rất dễ nhàm chán vì ko có nhiều việc, nhưng mà làm ở đây mình học được nhiều, tổng hợp được nhiều nghiệp vụ, biết nhiều thứ. Nghề này là cái nghề khiến cho mấy con số biết nói, cho nên trc khi chọn nghề thì nên học cách yêu nghề đã, nghề nào cũng có khó khăn riêng, cứ học từ từ từng tí một, rồi cuộc sống sẽ ko phụ công sức mình đâu.

• Like
Reactions: leeminho
changkute

changkute

Sơ cấp
8/2/18
1
2
1
31
Em giờ cũng năm cuối rồi, và cũng tự tin về kiến thức chuyên môn của mình (CPA của em rất cao), nhưng phải công nhận là học phải đi đôi với hành, thấy mọi người chia sẻ ở đây mà thấy cũng hoang mang quá. Giờ muốn tìm một nơi uy tín về đạo tạo kế toán thực hành để có thể nâng cao chuyên môn, tìm được môi trường làm việc như ý và thu nhập tương đối, mọi người tư vấn thêm cho em nên chọn trung tâm nào nhé, thấy mọi người nhắc nhiều đến Vinatrain nên em cũng đang tìm hiểu thêm.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA