Trả lương cho người thử việc

• Thread starter hoaitrinh
  • Ngày gửi
H

hoaitrinh

Trung cấp
24/5/07
149
0
0
39
BÌNH ĐỊNH
hi! các bạn cho mình hỏi xíu
Mình cũng mới làm kế toán nên không biết vấn đề này giải quyết thế nào. Bạn nào biết giúp mình với, Công ty mình trả lương cho nhân viên thử việc, mà nhân viên thử việc thì đâu có hợp đồng. Vậy mình lấy căn cứ nào để đưa vào chi phí? Cảm ơn các bạn trước nha.

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
hi! các bạn cho mình hỏi xíu
Mình cũng mới làm kế toán nên không biết vấn đề này giải quyết thế nào. Bạn nào biết giúp mình với, Công ty mình trả lương cho nhân viên thử việc, mà nhân viên thử việc thì đâu có hợp đồng. Vậy mình lấy căn cứ nào để đưa vào chi phí? Cảm ơn các bạn trước nha.
Sao lại ko có hợp đồng, Làm hợp đồng thử việc đi bạn

H

hoaitrinh

Trung cấp
24/5/07
149
0
0
39
BÌNH ĐỊNH
Sao lại ko có hợp đồng, Làm hợp đồng thử việc đi bạn

Mình nghĩ khi thử việc thì chỉ có thõa thuận từ hai bên thôi. hết thời gian thử việc mới có hợp đồng chứ bạn. Các bạn của mình đi làm hầu hết điều như thế mà, cả mình cũng vậy. khi hết thời gian thử việc rùi nếu hai bên thấy được thì mới ký chứ bạn.

N

nguyenngochung

Guest
uh, trường hợp này, ở công ty minh sẽ ký hợp đồng lao động, gọi là hợp đồng thử việc 2 tháng(tùy theo trình độ và vị trí). Hop đồng đó được hai bên thỏa thuận và đóng dấu, và đó la chứng từ hợp lý để đưa khoản đó vào chi phí hợp lý của Công ty, bạn tham khảo nha.
n.n.hung
www.thegioididong.com

Z

Zuzi

Guest
27/3/07
10
0
0
Hà Nội
Hoặc bạn theo mẫu HĐLĐ: trong đó có riêng 1 mục nói về thời gian thử việc; hoặc bên sử dụng lao động có offer letter nói rõ các thoả thuận giữa 2 bên trong thời gian thử việc.

D

Don

Guest
11/4/07
23
0
0
TP.HCM
Công ty mình vẫn làm hợp đồng thử việc cho nhân viên thử việc. Hết thời gian thử việc nếu tiếp tục sẽ ký hợp đồng lao động chính thức.

O

oanhstm

Guest
4/6/07
16
0
0
TP.HCM
lương và các khoản trích theo lương

chao moi người !
em là một kế toán mới làm cho một cty 100%vốn nước ngoài mới thành lập . các anh chị có thể giúp em về tiền lương tối thiểu của nv chính thức, nv bán thời gian và nhân viên hưởng hoa hồng. nv hoa hồng và bán thời gian có ký hợp đồng và kê khai cho thuế ko . em đang cần gấp . cảm ơn

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
chao moi người !
em là một kế toán mới làm cho một cty 100%vốn nước ngoài mới thành lập . các anh chị có thể giúp em về tiền lương tối thiểu của nv chính thức, nv bán thời gian và nhân viên hưởng hoa hồng. nv hoa hồng và bán thời gian có ký hợp đồng và kê khai cho thuế ko . em đang cần gấp . cảm ơn
Cái này tự mình phải xây dựng quy chế theo hoạt động và chế độ đãi ngọ của Cty bạn ạ. Quy chế này ko ai xây dựng họ đc đâu. Bạn xem điều lệ hoạt động của Cty bạn co ghi ko nhé.

N

nguyentuyet

Trung cấp
5/3/05
150
0
0
39
hue
Bác nào có mẫu HDLĐ thử việc cho em xin với được không

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA