Thủ tục để chuyển sang hóa đơn điện tử

• Thread starter hlhv
  • Ngày gửi
H

hlhv

Trung cấp
12/4/11
89
19
8
Không xác định
Công ty em hiện tại đang xuất hóa đơn giấy bằng cách viết tay. Giờ giám đốc muốn chuyển sang dạng hóa đơn điện tử. Vậy em cần làm thủ tục gì để chuyển sang hóa đơn điện tử ah. Anh chị nào có kinh nghiệm hướng dẫn giúp em với ah

• Like
Reactions: SamMint2018
Khóa học Quản trị dòng tiền
S

SamMint2018

Sơ cấp
15/1/18
1
0
1
34
Bạn muốn hóa đơn điện tử tự quản lý tự phát hành hay nhờ cục thuế xác nhận.Trên phần mềm Công ty phần mềm Asia đang có luôn chức năng hóa đơn điện tử đó bạn. Nếu ko qua cục thuế xác nhận thì trên phần mềm thao tác cũng đơn giản, làm được hỗ trợ thủ tục giấy tờ trong nội thành Hà Nội bạn nhé

H

hokado

Cao cấp
17/1/18
241
46
28
38
đơn giản nha bạn:
1. cty bạn chọn lựa và ký hợp đồng với 1 đơn vị giải pháp hóa dơn điện tử (vd: VNPT, Bravo ...)
2. bên cty VNPT (chẳng hạn) sẽ cử nhận viên qua thu thập hồ sơ đăng ký chuyển đổi hóa dơn điện tử (ở cty mình, họ làm tất)
3. bên cty VNPT sẽ hướng dẫn cách xuất hóa dơn điện tử kết nối trực tiếp với phần mềm bán hàng / phần mềm kế toán của cty bạn (vd: cty bạn sử dụng Misa, Fast, hay Softnet gì đó)
4. Vậy là cứ mỗi giao dịch bán hàng / cung cấp dịch vụ / hoán tất đơn hàng gì gì đó khi click hoàn thành (hoặc xong) thì tự động một hóa dơn điện tử sẽ duoc xuất trên giao diện phần mềm của VNPT (cũng là nơi lưu trữ hóa dơn điện tử cho cty bạn: thuê theo gói : 5000 hdon/năm, 10.000 hoa don/nam v.v.v.)
5. việc đăng ký mẫu hóa dơn, thông báo sử dụng hóa dơn điện tử cũng như việc điểu chỉnh (tăng giảm), hay hủy hóa dơn sẽ làm tương tự như hóa dơn giấy thôi. Chả khác gì (qui định chung mà). tuy nhiên thao tác cực kỳ đơn giản. Cty giải pháp phần mềm xuất hóa dơn điện tử sẽ huống dẫn tường tận cho bạn.

mình thấy trong diễn đàn này có bạn làm ở Bravo đấy.. liên lạc để bạn ấy hướng dẫn cho

• Like
Reactions: hlhv

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA