Xây dựng tháng bảng lương 2018

• Thread starter diemmytran
  • Ngày gửi
D

diemmytran

Sơ cấp
14/5/11
1
0
1
HCMC
Công ty em nhân viên được đóng BHXH theo 70% lương (mức lương này ghi trên HĐ, 30% là phụ cấp). Lương của Manager/Senior khá cao nên thường là đóng theo mức full BHXH qui định (26 triệu). Vậy em phải xây dựng thang bảng lương thế nào cho đúng với thực tế tại công ty ạ? Và việc đóng BHXH cho cả phó phòng/trưởng phòng or là Giám đốc ở một mức bằng nhau như vậy thì có hợp lý không ạ? Mong nhận được phản hồi từ các anh/chị. Em cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Hợp lý bạn, miễn sao ko thấp bằng nhân viên là đc :D
Còn việc đóng BHXH theo 70% lương thì bạn nên cân đối, hợp lý bên thuế nữa là ok.

H

hokado

Cao cấp
17/1/18
241
46
28
38
từ 1/1/2018 một số khoản phụ cấp đã đưa vào tính BHXH rồi bạn nhé. Lưu ý cái này.

V

Vinh Nguyễn Tùng

Sơ cấp
25/3/18
11
0
1
33
Các anh chị cho em hỏi,
Khi xây dựng Bảng quy định tiêu chuẩn chức vụThang bảng lương em liệt kê ra tất cả các chức vụ trong công ty.
Nhưng hiện tại công ty em chỉ mới tuyển dụng được khoảng 30% chức vụ đề ra.

Vậy thì khi nộp lên cơ quan để đăng ký bảo hiểm/ thuế có sao không ạ? Hay chỉ xây dựng theo đúng số lượng chức vụ, sau này có thay đổi sẽ bổ sung sau ạ?

Em cảm ơn các anh chị

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Các anh chị cho em hỏi,
Khi xây dựng Bảng quy định tiêu chuẩn chức vụThang bảng lương em liệt kê ra tất cả các chức vụ trong công ty.
Nhưng hiện tại công ty em chỉ mới tuyển dụng được khoảng 30% chức vụ đề ra.

Vậy thì khi nộp lên cơ quan để đăng ký bảo hiểm/ thuế có sao không ạ? Hay chỉ xây dựng theo đúng số lượng chức vụ, sau này có thay đổi sẽ bổ sung sau ạ?

Em cảm ơn các anh chị
Nên xây dựng cho cả những chức vụ sau này luôn nha bạn. Những chức vụ đó sát với thực tế Cty sẽ tuyển dụng là đc.

• Like
Reactions: TrangTrang11

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA