Mỗi tuần một chuyên đề

Sinh viên kế toán ra trường thì sống như thế nào ạ :((

• Thread starter duachuotpro98
  • Ngày gửi
duachuotpro98

duachuotpro98

Sơ cấp
20/2/18
1
0
1
25
Em hiện là sinh viên năm 2 khoa kế toán tiến tiến trường đại học kinh tế quốc dân.
Em có tìm hiểu qua về mức lương trên mạng của nghề kế toán.
E thấy mức lương có vẻ không cao trong khi đòi hòi yêu cầu trình độ cũng khá cao.

Anh chị là dân kế toán có thể mách cho em vs dc ko ạ :((. Em lo quá đi học 4 năm tốn mất gần 250 triệu mà sau này lương thấp thế làm sao mà thu hồi được vốn ạ :(( Em băn khoăn ko biết thu nhập của ngành này các vị trí là bao nhiêu ở vị trí : kế toán trưởng, kế toán tổng hợp . Nếu biết thêm tiếng anh thì lương khá khẩm hơn ko ạ .

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Ho Anh Hue10 10

Cao cấp
22/4/17
794
267
63
68
Em hiện là sinh viên năm 2 khoa kế toán tiến tiến trường đại học kinh tế quốc dân.
Em có tìm hiểu qua về mức lương trên mạng của nghề kế toán.
E thấy mức lương có vẻ không cao trong khi đòi hòi yêu cầu trình độ cũng khá cao.
Anh chị là dân kế toán có thể mách cho em vs dc ko ạ :((. Em lo quá đi học 4 năm tốn mất gần 250 triệu mà sau này lương thấp thế làm sao mà thu hồi được vốn ạ :(( Em băn khoăn ko biết thu nhập của ngành này các vị trí là bao nhiêu ở vị trí : kế toán trưởng, kế toán tổng hợp . Nếu biết thêm tiếng anh thì lương khá khẩm hơn ko ạ .
Lương cao hay thấp phụ thuộc vào : Trình độ của bạn làm được đến đâu và DN qui mô lớn hay bé , đang cần kế toán làm việc ở Vị trí nào ... Nếu bạn ra trường dự thi tuyển được vào những DN lớn đang cần : Kế toán Tổng hợp , kế toán trưởng .. thì lương không dưới 10 tr . Riêng các DN nước ngoài trả = Đô có thể 30 - 40 tr ..

• Like
Reactions: duachuotpro98
L

lan598

Trung cấp
13/10/17
76
12
8
29
Phải xem mình làm được gì đã mới đòi được lương bạn à, cố gắng tích lũy kinh nghiệm @@

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Chưa đi làm mà đã lo bò trắng răng.
Đã học đến năm 2 rồi. Ko biết trình độ thế nào mà lo đến mức lương.
Cứ học cho tốt.
Rồi sẽ tự ngộ ra đc nhiều cái.

• Like
Reactions: lan598

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA