Báo giảm cho NLĐ trên KBHXH khi đơn vị chuyển đổi cơ qan quản lý BHXH

• Thread starter GiaNguyên2901
  • Ngày gửi
G

GiaNguyên2901

Sơ cấp
18/4/17
3
1
0
33
Do mới nhận phụ trách mảng BHXH tại cty nên mình có chút thắc mắc mong mọi người trả lời giúp mình nhé.
Công ty mình mới chuyển đổi trụ sở chính sang Quận khác nên muốn chuyển đổi luôn cơ quan Quản lý BHXH sang cùng Quận mới.Thủ tục mình đã biết nhưng có vấn đề ở chỗ Báo giảm cho toàn bộ NLĐ cty mình trên phần mềm KBHXH,mình k rõ là sẽ phải chọn "Danh mục" gì để báo giảm toàn bộ CBCNV cty mình với bên BHXH cũ về việc chuyển đổi cơ quan Quản lý BHXH.Ngoài ra,không biết mình có cần phải gửi kèm theo giấy tờ gì để có thể Báo giảm và Chốt sổ theo đúng quy định.
Mong mọi người trả lời giúp.

Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Bạn nên thực hiện hồ sơ giấy gửi qua bưu điện nha.

Bạn làm theo PGN604 + TK03 + Giấy phép mới gửi qua bưu điện nha.

G

GiaNguyên2901

Sơ cấp
18/4/17
3
1
0
33
Bạn nên thực hiện hồ sơ giấy gửi qua bưu điện nha.

Bạn làm theo PGN604 + TK03 + Giấy phép mới gửi qua bưu điện nha.
Vậy mình nộp những hồ sơ này bên cơ quan quản lý BHXH cũ sẽ tự động báo giảm và chốt sổ cho toàn bộ CBNV công ty mình phải không hay mình vẫn cần phải báo giảm và chốt sổ trên hệ thống bạn nhỉ.

H

hoacotu0792

Cao cấp
2/6/16
348
12
18
31
mình ở quận Thanh Xuân cũng đang gặp trường hợp giống cty bạn. Nhưng mình hỏi cán bộ quản lý thì họ bảo báo giảm toàn bộ lao động ở cty cũ đính kèm theo bản scan giấy ĐKKD mới gửi qua phần mềm BHXH cơ

G

GiaNguyên2901

Sơ cấp
18/4/17
3
1
0
33
mình ở quận Thanh Xuân cũng đang gặp trường hợp giống cty bạn. Nhưng mình hỏi cán bộ quản lý thì họ bảo báo giảm toàn bộ lao động ở cty cũ đính kèm theo bản scan giấy ĐKKD mới gửi qua phần mềm BHXH cơ
Mình cũng có tham khảo qua là chỉ cần không tồn động thiếu với bên cơ quan quản lý BHXH cũ thì có thể báo giảm qua phần mềm đính kèm giấy ĐKKD mới là được nhưng mình vẫn k rõ là báo giảm toàn bộ lao động trên phần mềm kbhxh thì sẽ chọn loại danh mục là báo giảm ntn để đúng với thủ tục chuyển đổi cơ quan quản lý

H

hoacotu0792

Cao cấp
2/6/16
348
12
18
31
Mình cũng có tham khảo qua là chỉ cần không tồn động thiếu với bên cơ quan quản lý BHXH cũ thì có thể báo giảm qua phần mềm đính kèm giấy ĐKKD mới là được nhưng mình vẫn k rõ là báo giảm toàn bộ lao động trên phần mềm kbhxh thì sẽ chọn loại danh mục là báo giảm ntn để đúng với thủ tục chuyển đổi cơ quan quản lý
mình vẫn chưa làm đến cái đấy nên không rõ. Bạn thử hỏi hỗ trợ phần mềm xem Mà mình thắc mắc là nếu đóng thừa tiền BHXH ở quận cũ thì liệu số tiền thừa đấy có được chuyển sang quận mới không nhỉ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA