Mỗi tuần một chuyên đề

Vấn đề về Báo cáo lưu chuyển tiền tệ

• Thread starter Nam 47
  • Ngày gửi
Nam 47

Nam 47

Trung cấp
25/11/17
65
82
18
32
Công ty mình có 1 khoản vạy hàng tháng có tính lãi và số lãi này được cộng luôn vào gốc vay để tính lãi cho tháng tiếp theo.
Vậy trong báo cáo lưu chuyển tiền tệ mình điền số tiền lãi này vào mục I.4 Tiền lãi vay đã trả hay điền vào mục III. 3 tiền thu từ đi vay
Cảm ơn anh chị đã tư vấn

• Like
Reactions: Lép Cô Nương
Khóa học Quản trị dòng tiền
L

loihighlight

Trung cấp
29/10/08
65
21
8
39
Tay Ninh
Công ty mình có 1 khoản vạy hàng tháng có tính lãi và số lãi này được cộng luôn vào gốc vay để tính lãi cho tháng tiếp theo.
Vậy trong báo cáo lưu chuyển tiền tệ mình điền số tiền lãi này vào mục I.4 Tiền lãi vay đã trả hay điền vào mục III. 3 tiền thu từ đi vay
Cảm ơn anh chị đã tư vấn
Có thực chi không mà lên lưu chuyển tiền tệ bạn!

• Like
Nam 47

Nam 47

Trung cấp
25/11/17
65
82
18
32
Có thực chi không mà lên lưu chuyển tiền tệ bạn!
tại mình chưa hiểu rõ lắm. vậy bạn cho mình hỏi. khi nhân viên tạm ứng A đồng sau đó đi mua tài sản cố định hết B đồng
Khi lên báo cáo lưu chuyển tiền tệ mình đưa khoản A vs B vào mục nào vậy ạ?

• Like
L

loihighlight

Trung cấp
29/10/08
65
21
8
39
Tay Ninh
tại mình chưa hiểu rõ lắm. vậy bạn cho mình hỏi. khi nhân viên tạm ứng A đồng sau đó đi mua tài sản cố định hết B đồng
Khi lên báo cáo lưu chuyển tiền tệ mình đưa khoản A vs B vào mục nào vậy ạ?
1/ Bạn lên lưu chuyển tiền tệ theo PP nào? Gián tiếp hay trực tiếp
2/ Kế đến là việc tạm ứng và mua tài sản cố định là 2 nghiệp vụ được phân loại ở 2 luồng tiền khác nhau: hoạt động SX kinh doanh và hoạt động đầu tư.
Chính vì vậy, khi lên lưu chuyển tiền tệ bạn phải tách riêng 2 nghiệp vụ tương ứng với từng luồng tiền theo giá trị riêng lẻ từng nghiệp vụ (không được đối trừ lấy giá trị thuần nhé, chỉ đối trừ nếu 2 nghiệp vụ nằm trên 1 luồng tiền).

• Like
Nam 47

Nam 47

Trung cấp
25/11/17
65
82
18
32
1/ Bạn lên lưu chuyển tiền tệ theo PP nào? Gián tiếp hay trực tiếp
2/ Kế đến là việc tạm ứng và mua tài sản cố định là 2 nghiệp vụ được phân loại ở 2 luồng tiền khác nhau: hoạt động SX kinh doanh và hoạt động đầu tư.
Chính vì vậy, khi lên lưu chuyển tiền tệ bạn phải tách riêng 2 nghiệp vụ tương ứng với từng luồng tiền theo giá trị riêng lẻ từng nghiệp vụ (không được đối trừ lấy giá trị thuần nhé, chỉ đối trừ nếu 2 nghiệp vụ nằm trên 1 luồng tiền).
theo Báo cáo lưu chuyển tiền tệ theo PP trực tiếp anh ạ. Vậy nếu cùng một số tiền A đó mình đưa lên báo cáo là A ở mục chi tiền khác cho hoạt động kinh doanh. và B vào mục tiền chi để mua sắm xây dựng TSCĐ hả a ?

• Like

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA