Ngày làm việc thứ 30

• Thread starter Tran Nghi Lam
  • Ngày gửi
T

Tran Nghi Lam

Sơ cấp
10/2/18
41
4
8
34
Em là một đứa làm trái ngành kế toán.
Chuyên ngành của em là CNSH. Học xong 5 năm, đi làm sale admin cho cty vật tư, thiết bị y tế 2 năm, trong đó làm phần việc của kế toán hơn nửa năm. Em thấy cũng hay hay nên đi học thêm kế toán doanh nghiệp
Em rời Tp, về quê làm viêc. Em là người hướng nội nên công việc sale ko phù hợp với em, nên em xin làm KT bán hàng cho cty thiết bị điện 4 tháng (môi trường làm việc ko phù hợp nên em nghỉ) cũng ko dùng nghiệp vụ kế toán nhiều.
Hôm nay là ngày thứ 30 em làm KT cho siêu thị CF. Nhưng công việc nhiều, một mình em làm ko hết việc. Lúc em vào làm thì ko được bàn giao công việc, nên tự em bơi. Em biết gì thì làm đó, rồi hỏi thêm những người đi trước. Càng làm em càng phát hiện ra nhiều lỗi sai của chị KT trước.. Giờ em học lại nghiệp vụ KT mà hoang mang quá. Rất nhiều nghiệp vụ mà em chưa từng làm, em còn kiêm luôn cả thủ kho nữa. Nào là tồn âm, lập bảng kê hàng đã xuất hóa đơn, hàng hủy, cả ngàn mặt hàng. Em ko biết còn trụ nỗi bao nhiêu ngày nữa. Em cứ để tự nhiên vậy, hết duyên sẽ từ bỏ...
Mạn phép anh chị cho em than thở vài dòng và
Cảm ơn anh chị đã bỏ thời gian đọc mấy dòng này của em và cho em nó chút lời khuyên

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tran Nghi Lam

Sơ cấp
10/2/18
41
4
8
34
Cố lên người đẹp ^^
Cảm ơn anh.
1 tháng nay em bù đầu với bên thuế kiểm tra, rồi đến BCTC bị trễ, giờ đến quản lý thị trường.
1 mình e gánh.
Xong đợt này em nghỉ luôn. Làm hết nổi rồi :'(

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
Cảm ơn anh.
1 tháng nay em bù đầu với bên thuế kiểm tra, rồi đến BCTC bị trễ, giờ đến quản lý thị trường.
1 mình e gánh.
Xong đợt này em nghỉ luôn. Làm hết nổi rồi :'(
Hãy cảm ơn nơi này đã cho em những bài học thực tế và cơ hội để em rèn luyện sức chịu đựng, học được cách tự vượt khó khăn. Tuy nhiên, phải gánh vác lâu dài một thứ quá sức với mình thì nên từ bỏ, em à.
Cái quan trọng của kế toán là khi thấy tại DN phát sinh những bất cập, cần tìm cách tư vấn để chủ DN hiểu được rủi ro tiềm tàng phát sinh do hệ thống kế toán không hoàn chỉnh, đưa ra hướng khắc phục và đánh thức ý thức xem trọng bộ máy kế toán của chủ DN. Nếu họ thiện chí thì gắng sức giúp, nếu không nên thì tìm cho mình môi trường làm việc khác.

Chúc em tìm được cho mình 01 công việc mới phù hợp hơn! Cần hướng dẫn gì, chị rất sẵn lòng.

T

Tran Nghi Lam

Sơ cấp
10/2/18
41
4
8
34
Hãy cảm ơn nơi này đã cho em những bài học thực tế và cơ hội để em rèn luyện sức chịu đựng, học được cách tự vượt khó khăn. Tuy nhiên, phải gánh vác lâu dài một thứ quá sức với mình thì nên từ bỏ, em à.
Cái quan trọng của kế toán là khi thấy tại DN phát sinh những bất cập, cần tìm cách tư vấn để chủ DN hiểu được rủi ro tiềm tàng phát sinh do hệ thống kế toán không hoàn chỉnh, đưa ra hướng khắc phục và đánh thức ý thức xem trọng bộ máy kế toán của chủ DN. Nếu họ thiện chí thì gắng sức giúp, nếu không nên thì tìm cho mình môi trường làm việc khác.

Chúc em tìm được cho mình 01 công việc mới phù hợp hơn! Cần hướng dẫn gì, chị rất sẵn lòng.
Cảm ơn chị.
Em cũng đã đưa ra hướng giải quyết theo em là khắc phục được phần nào. Nhưng chủ ko để tâm mấy, mà ngày càng yêu cầu thêm nhiều việc.
DN mới thành lập, nhân viên thì ít, doanh thu thấp, nên em cũng ko đòi hỏi lương cao (có nhiều người nói em đòi lương cao, ko thì nghỉ việc), chỉ là em cảm thấy mình cố gắng 1 chút thì biết đâu sẽ tốt hơn. Nhưng càng ngày càng tệ.
Khi bắt đầu 1 công việc, mình đã làm quen 1 số việc, một số mối quan hệ trong cv, cũng ko muốn bỏ ngang nhưng sao em thấy chủ DN ko để tâm mấy. Nhân viên thì cố gắng mà chủ thì cứ bình chân như vại.
...

• Like
Reactions: Viet Huong