NỘP BÁO CÁO TÀI CHÍNH 2017

• Thread starter Chitoqt
  • Ngày gửi
hoathachthao0910

hoathachthao0910

Trung cấp
23/9/17
81
12
8
30
Hà Nội
Cảm ơn bạn nhé.
Vậy còn việc nộp BCTC 2017 thì mình vẫn chờ đến ngày 23/03 bên Tổng cục thuế có HTKK mới thì mình mới nộp hay sao bạn?
Đúng vậy bạn, hôm trước mình thấy có công văn thông báo tới 23/3 thuế sẽ cập nhật BCTC theo TT133 lên phần mềm HTKK, vậy nên chúng ta cứ chờ vài ngày nữa xem sao

Khóa học Quản trị dòng tiền
Spentec paint

Spentec paint

Cao cấp
26/7/16
375
87
28
Đà Nẵng
đã cập nhật 3.8.2 rồi bạn ui.
cả nhà cho mình hỏi có ai bị lỗi như vậy ko ạ? Mình nhập vô bảng cân đối tài khoản số dư đầu và phát sinh, số cuối kỳ từng TK ok hết, nhưng sao dòng cộng cuối cùng thì bên có của số dư cuối kỳ nó ko bằng bên nợ, mà lại = bên nợ - số dư TK 111. hic, mình làm mẫu B01B

M

meyeuconnhatday

Trung cấp
17/4/09
146
3
18
Hoà An, Cao Bằng
Mình làm trên 3.8.2 xong rùi, kết xuất lưu file xong rùi. Đến lúc mở file ra đọc thì báo lỗi như ảnh, ko đọc đc có phải tại m chưa update 1.4.4 ko và có nộp file đã lưu rồi đc ko ạ, m cũng ko tìm thấy 1.4.4 để cài lại, ai biết hd mình với nhé. Cảm ơn ạ

Đính kèm

7.1 MB · Lượt xem: 31
R

raumuongluoc

Sơ cấp
10/6/11
1
0
1
TP.HCM
Các bạn cho mình hỏi nộp BCTC cho cơ quan đăng ký kinh doanh có phải là sở kế hoạch và đầu tư không?

T

thường duy

THÙY DƯƠNG
15/4/15
771
177
43
33
Quảng Bình - Vũng Tàu
MẪU B01B VÀ B01A KHÁC ĐIỂM NÀO NHỈ, MÌNH THẤY CẢ 2 ĐỀU DÀNH CTY HOẠT ĐỘNG LIÊN TỤC CẢ

Spentec paint

Spentec paint

Cao cấp
26/7/16
375
87
28
Đà Nẵng
@thường duy Mẫu b01A Thì BC THTC trình bày theo tính thanh khoản giám dần, còn B01B chia theo ngắn hạn dài hạn

T

ThanhNghia80

Trung cấp
4/8/06
72
0
6
TP.HCM
Các bạn ơi, cho mình hỏi có cần tải ứng dụng iHTKK phiên bản 3.6.2, eTax phiên bản 1.4.2, iTaxViewer phiên bản 1.4.4 không các bạn?.
Những lần trước mình chỉ tải ứng dụng HTKK của các phiên bản thôi mà không tải ứng dụng iHTKK.
Các bạn trả lời giúp mình với nhé.
Cảm ơn các bạn

T

ThanhNghia80

Trung cấp
4/8/06
72
0
6
TP.HCM
Các bạn có kinh nghiệm làm BCTC rồi cho mình hỏi thêm 2 vấn đề nữa với nha:
1. Trong thuyết minh báo cáo tài chính có mục thuyết minh vốn chủ sở hữu trong đó có cột lợi nhuận sau thuế chưa phân phối và có dòng tăng/giảm trong năm. Dòng tăng trong năm có phải mình lấy số phát sinh bên Có TK 421 và dòng giảm trong năm lấy số phát sinh bên Nợ TK 421 HAY mình chỉ ghi 1 dòng tăng trong năm bằng số dư Có TK 421 và ghi 1 dòng giảm trong năm bằng số dư Nợ 421.
2. Trong các mẫu BCTC phía dưới có chữ ký kế toán trưởng mà Công ty mình nhỏ chỉ có 1 mình mình làm kế toán thôi, không có bằng kế toán trưởng thì mình để trống và chỉ ghi tên ở người lập biểu hay sao ạ?. Nếu vậy có vi phạm hay bị phạt gì không ạ?. Do lần đầu mình làm BCTC năm nên cũng lo lắng mấy vấn đề pháp lý này.
Cảm ơn các bạn nhé.

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,666
315
83
Đà Lạt
Các bạn ơi, cho mình hỏi có cần tải ứng dụng iHTKK phiên bản 3.6.2, eTax phiên bản 1.4.2, iTaxViewer phiên bản 1.4.4 không các bạn?.
Những lần trước mình chỉ tải ứng dụng HTKK của các phiên bản thôi mà không tải ứng dụng iHTKK.
Các bạn trả lời giúp mình với nhé.
Cảm ơn các bạn
Chỉ tải HTKK và iTaxViewer về máy trạm để khai thuế và đọc file XML thôi, còn mấy cái kia chạy trên web luôn (khai trực tuyến)

• Like
Reactions: ThanhNghia80
H

hothanh

Trung cấp
10/3/08
92
3
8
Hà Nội
Các bác cho em hỏi có cái cột thuyết minh trên thông tư 33 là để thuyết minh như thế nào ạ? và làm thuyết minh đó rồi thì có phải nộp TMBCTC như mọi năm bằng bản excel k ?

T

ThanhNghia80

Trung cấp
4/8/06
72
0
6
TP.HCM
1. Trong thuyết minh báo cáo tài chính có mục thuyết minh vốn chủ sở hữu trong đó có cột lợi nhuận sau thuế chưa phân phối và có dòng tăng/giảm trong năm. Dòng tăng trong năm có phải mình lấy số phát sinh bên Có TK 421 và dòng giảm trong năm lấy số phát sinh bên Nợ TK 421 HAY mình chỉ ghi 1 dòng tăng trong năm bằng số dư Có TK 421 và ghi 1 dòng giảm trong năm bằng số dư Nợ 421.
2. Trong các mẫu BCTC phía dưới có chữ ký kế toán trưởng mà Công ty mình nhỏ chỉ có 1 mình mình làm kế toán thôi, không có bằng kế toán trưởng thì mình để trống và chỉ ghi tên ở người lập biểu hay sao ạ?. Nếu vậy có vi phạm hay bị phạt gì không ạ?. Do lần đầu mình làm BCTC năm nên cũng lo lắng mấy vấn đề pháp lý này.
Cảm ơn các bạn nhé.
CÁC BẠN CÓ KINH NGHIỆM LÀM BCTC RỒI VÀO TRẢ LỜI GIÚP MÌNH VỚI.
SẮP HẾT HẠN NỘP BCTC RỒI. MÌNH LO QUÁ. HELP ME....

H

hongphuongle

Trung cấp
12/10/07
118
12
18
tp HCM
Cảm ơn các bạn nhé.
Dòng tăng trong năm có phải mình lấy số phát sinh bên Có TK 421 và dòng giảm trong năm lấy số phát sinh bên Nợ TK 421
làm như này bạn nhé

• Like
Reactions: ThanhNghia80
H

hongphuongle

Trung cấp
12/10/07
118
12
18
tp HCM
Các bác cho em hỏi có cái cột thuyết minh trên thông tư 33 là để thuyết minh như thế nào ạ? và làm thuyết minh đó rồi thì có phải nộp TMBCTC như mọi năm bằng bản excel k ?
cột thuyết minh là cột tương ứng với các chỉ tiêu trong thuyết minh báo cáo tài chính đó. Vẫn phải nộp thuyết minh BCTC nhé

T

tasumi0722

Sơ cấp
5/12/17
4
0
1
33
cột thuyết minh là cột tương ứng với các chỉ tiêu trong thuyết minh báo cáo tài chính đó. Vẫn phải nộp thuyết minh BCTC nhé
cột đó không điền gì vào đúng k chị

H

hongphuongle

Trung cấp
12/10/07
118
12
18
tp HCM
Bạn điền các chỉ tiêu tương ứng trên thuyết minh vào.

• Like
Reactions: tasumi0722
X

Xanh san

Trung cấp
5/10/15
96
11
8
30
Anh chị ơi cho em hỏi với ạ Năm 2016 e làm sai Thuyết minh báo cáo tc năm nay em nộp lại thì chỉ cần nộp tmbctc hay là phải nộp lại cả bctc ạ .và thủ tục có rườm rà không ạ, hay chỉ cần nộp qua mạng là xong ạ
Em cảm ơn ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA