Chi phí vận chuyển

• Thread starter Ốc Xíu
  • Ngày gửi

Ốc Xíu

Sơ cấp
21/12/17
31
0
6
Đà Lạt
Chào mọi người.
Bên em là sản xuất, vận chuyển hàng đi và về thì tiền cho việc vận chuyển đấy cũng hơi nhiều ạ. Nếu muốn đưa tiền vận chuyển đấy hợp lý và chi phí của công ty thì mình phải lập Bảng kê 01/TNDN phải không ạ? Bên em thuê ngoài để chở hàng ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Ho Anh Hue10 10

Cao cấp
22/4/17
794
267
63
68
Chào mọi người.
Bên em là sản xuất, vận chuyển hàng đi và về thì tiền cho việc vận chuyển đấy cũng hơi nhiều ạ. Nếu muốn đưa tiền vận chuyển đấy hợp lý và chi phí của công ty thì mình phải lập Bảng kê 01/TNDN phải không ạ? Bên em thuê ngoài để chở hàng ạ.

Bạn cần hỏi rõ hơn : (..vận chuyển hàng đi và về ..) là V/C cho khâu nào ? Cho : Mua NVL ? SP SX theo công đoạn ? SP chuyển từ nơi SX về kho ? hay V/C SP đi bán ??? Chứ hỏi chung chung vậy biết trả lời thế nào.!!

• Like
Reactions: Ốc Xíu

Ốc Xíu

Sơ cấp
21/12/17
31
0
6
Đà Lạt
Bạn cần hỏi rõ hơn : (..vận chuyển hàng đi và về ..) là V/C cho khâu nào ? Cho : Mua NVL ? SP SX theo công đoạn ? SP chuyển từ nơi SX về kho ? hay V/C SP đi bán ??? Chứ hỏi chung chung vậy biết trả lời thế nào.!!
Vâng.
1. V/c mua NLV về để sản xuất.
2. Cũng có 1 số sp thuê công ty khác gia công nên cũng có luôn trường hợp v/c NVL đến nơi đó để họ làm ạ.

H

Ho Anh Hue10 10

Cao cấp
22/4/17
794
267
63
68
Vâng.
1. V/c mua NLV về để sản xuất.
2. Cũng có 1 số sp thuê công ty khác gia công nên cũng có luôn trường hợp v/c NVL đến nơi đó để họ làm ạ.
1 : Nếu DN dùng xe của mình để để tự (..V/c mua NLV về để sản xuất..) Thì chi phí: Lương, xăng dầu, KH ... của xe đó ( Trong thời gian V/C ... ca xe ) tính vào Giá NVL nhập kho.
2 : Nếu DN dùng xe của mình để để tự ( .V/c chở NLV , SP ... đi thuê ngoài gia công ..) thì tính vào chi phí gia công .

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA