ĐĂNG KÝ ĐỊA ĐIỂM KINH DOANH

• Thread starter Luuly_Linh
  • Ngày gửi
L

Luuly_Linh

Sơ cấp
30/8/17
5
0
1
31
Em chào mọi người,
Công ty em có trụ sở hoạt động tại quận 5, vì mở rộng quy mô, nên có thuê thêm một văn phòng ở tân bình để hoạt động.
Anh, chị cho em hỏi em phải mở mới chi nhánh phụ thuộc hay đăng ký mới địa điểm kinh doanh gởi sở kế hoạch đầu tư? và còn phải làm những gì nữa để gởi cơ quan thuế không ạ!

Em cám ơn mọi người!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lan598

Trung cấp
13/10/17
76
12
8
29
nộp thuế môn bài cho đia điểm kinh doanh mới

• Like
Reactions: Luuly_Linh
L

Luuly_Linh

Sơ cấp
30/8/17
5
0
1
31
nộp thuế môn bài cho đia điểm kinh doanh mới
Chị cho em hỏi với ạ, là tại sở kế hoạch đầu tư em nên thông báo là mở chi nhánh hay địa điểm kinh doanh ạ

L

lan598

Trung cấp
13/10/17
76
12
8
29
mở để bán hàng la địa điểm KD, còn mở de lam vp thì la mở chi nhánh

• Like
L

Luuly_Linh

Sơ cấp
30/8/17
5
0
1
31
mở để bán hàng la địa điểm KD, còn mở de lam vp thì la mở chi nhánh
Bên em vừa bán hàng và vừa làm văn phòng ở đó thì đăng ký cái nào vậy chị.
Tại ở đó có cả nhân viên kinh doanh, kế toán
Trị sở chính thì chỉ có giám đốc phó giám đốc và kế toán trưởng

L

lan598

Trung cấp
13/10/17
76
12
8
29
vậy thì nên mở địa điểm kinh doanh,
còn công ty thì có địa chỉ trên giấy DKKD cong ty rồi, còn nhân viên ngồi đâu quan trọng gì, ta có thể có trụ sở công ty va nơi giao dịch khác nhau,

• Like
L

Luuly_Linh

Sơ cấp
30/8/17
5
0
1
31
vậy thì nên mở địa điểm kinh doanh,
còn công ty thì có địa chỉ trên giấy DKKD cong ty rồi, còn nhân viên ngồi đâu quan trọng gì, ta có thể có trụ sở công ty va nơi giao dịch khác nhau,
Em cám ơn chị ạ!

Nguyenanluat

Nguyenanluat

Trung cấp
24/10/16
65
26
18
nguyenanluat.vn
Em chào mọi người,
Công ty em có trụ sở hoạt động tại quận 5, vì mở rộng quy mô, nên có thuê thêm một văn phòng ở tân bình để hoạt động.
Anh, chị cho em hỏi em phải mở mới chi nhánh phụ thuộc hay đăng ký mới địa điểm kinh doanh gởi sở kế hoạch đầu tư? và còn phải làm những gì nữa để gởi cơ quan thuế không ạ!

Em cám ơn mọi người!

Chào bạn;

Bạn có thể mở Địa điểm kinh doanh hay Chi nhánh đều được do cùng phạm vi địa bàn TP với Công ty mẹ. Tuy nhiên giữa Địa điểm kinh doanh và Chi nhánh lại có những ưu điểm, quy mô riêng biệt.

VD: Chi nhánh được phép hoạt động giống như Công ty mẹ, được đặt in hóa đơn GTGT và kinh doanh riêng biệt. Được quyền thành lập bất cứ nơi đâu trong phạm vi lãnh thổ VN.
+ Địa điểm kinh doanh phải phụ thuộc tất cả vào công ty mẹ, không được quyền đặt in hóa đơn GTGT. Chỉ được mở trong phạm vi tỉnh/TP nơi trực thuộc Chi nhánh hoặc Trụ sở chính mà thôi.

Cả 02 phương án trên bạn vẫn hoạt động văn phòng làm việc bình thường.

Thân ái!

• Like
L

Luuly_Linh

Sơ cấp
30/8/17
5
0
1
31
Chào bạn;

Bạn có thể mở Địa điểm kinh doanh hay Chi nhánh đều được do cùng phạm vi địa bàn TP với Công ty mẹ. Tuy nhiên giữa Địa điểm kinh doanh và Chi nhánh lại có những ưu điểm, quy mô riêng biệt.

VD: Chi nhánh được phép hoạt động giống như Công ty mẹ, được đặt in hóa đơn GTGT và kinh doanh riêng biệt. Được quyền thành lập bất cứ nơi đâu trong phạm vi lãnh thổ VN.
+ Địa điểm kinh doanh phải phụ thuộc tất cả vào công ty mẹ, không được quyền đặt in hóa đơn GTGT. Chỉ được mở trong phạm vi tỉnh/TP nơi trực thuộc Chi nhánh hoặc Trụ sở chính mà thôi.

Cả 02 phương án trên bạn vẫn hoạt động văn phòng làm việc bình thường.

Thân ái!
Em cảm ơn ạ!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA