Miễn thuế khi quyết toán thuế TNDN. Help me, tuần cuối để hoàn thành BCTC rồi ạ.

• Thread starter chidl
  • Ngày gửi
C

chidl

Trung cấp
22/12/17
55
0
6
Mong nhận được ý kiến. Cả nhà ơi, cho mình hỏi bên mình thuộc lĩnh vực khoa học công nghệ, có công văn của bên thuế cho miễn thuế TNDN trong 4 năm tính từ khi có thu nhập chịu thuế. Năm nay bắt đầu phát sinh lãi vậy khi quyết toán mình lập : Tờ khai, 03-1A/TNDN, 03-2A/TNDN thì đã đủ chưa? Và số thuế được miễn mình nhâp bằng số lãi vào mục C2 trên Tờ khai đúng không ạ? Cám ơn mọi người đã đọc và rất mong nhận được sự trợ giúp.

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chidl

Trung cấp
22/12/17
55
0
6
Có ai biết không vây, help :(

N

nhatminh80

Sơ cấp
26/3/18
1
1
3
44
Có ai biết không vây, help :(
Bạn phải làm phụ lục 03-3A/TND, xác định điều kiện ưu đãi, tính số thuế ưu đãi khi đó trên tờ khai mới thể hiện được số thuế TNDN được miễn giảm

• Like
Reactions: chidl
C

chidl

Trung cấp
22/12/17
55
0
6
Bạn phải làm phụ lục 03-3A/TND, xác định điều kiện ưu đãi, tính số thuế ưu đãi khi đó trên tờ khai mới thể hiện được số thuế TNDN được miễn giảm
Đúng là lúc khai trên HTKK mình cũng lăn tăn cái phụ lục này nhất, nhưng đọc thấy ghi cho DN mới thành lập... nên phải đi hỏi lại.
Mà cho mình hỏi Viện mình chuyên nghiên cứu thử nghiệm lâm sàng vắc xin, nhận các dự án thử nghiệm lâm sàng thuốc, thành lập từ 3 người góp vốn lên thì tích vào " Điều kiện ưu đãi" là cái nào nhỉ.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA