giải đáp nhận may gia công

• Thread starter vanthamhieu
  • Ngày gửi
V

vanthamhieu

Trung cấp
21/11/14
61
3
8
32
anh chị giúp em với ạ, em mới nhận làm cho xưởng may gia công túi đựng đồ.
1. nguyên vật liệu phụ mình mua rồi. nhưng NVL chính bên thuê họ chuyển về cho mình thì hạch toán thế nào ạ.
2. gia công làm xong thành phẩm, tiền vận chuyển bên mình nhận ( mình chuyển hàng cho họ ) . tổng tiền thanh toán bao gồm tiền gia công và chi phí vận chuyển gộp luôn. cho em hỏi tiền vận chuyển được nhân hạch toán thế nào ạ.
em xin cảm ơn ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
anh chị giúp em với ạ, em mới nhận làm cho xưởng may gia công túi đựng đồ.
1. nguyên vật liệu phụ mình mua rồi. nhưng NVL chính bên thuê họ chuyển về cho mình thì hạch toán thế nào ạ.
NVL phụ ghi nhân vào 154 để khi kết thúc gia công ghi nhận vào chi phí 632 nha bạn.
Hàng hoá hoặc nguyên vật liệu chính nhận của bên nhờ gia công bạn theo dõi trên sổ sách ngoài ko hạch toán.
2. gia công làm xong thành phẩm, tiền vận chuyển bên mình nhận ( mình chuyển hàng cho họ ) . tổng tiền thanh toán bao gồm tiền gia công và chi phí vận chuyển gộp luôn. cho em hỏi tiền vận chuyển được nhân hạch toán thế nào ạ.
Công ty có chức năng vận chuyển ko mà hoá đơn giám ghi vận chuyển bạn? Nếu ghi nhận tiền thu từ vận chuyển vẫn ghi nhận doanh thu và thuế GTGT bình thường.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA