Báo cáo tài chính cho công ty có thành lập chi nhánh hạch toán phụ thuộc

• Thread starter nencybui
  • Ngày gửi
N

nencybui

Sơ cấp
28/3/18
1
0
1
38
Chào mọi người!

Công ty mình vừa thành lập 1 chi nhánh hạch toán phụ thuộc,không in hóa đơn, không có tài khoản ngân hàng, không kinh doanh chỉ để trưng bày sản phẩm cho khách đến tiện giao dịch thôi. mình chưa làm qua bao giờ, nhờ mọi người hướng dẫn giúp mình với được không?
Vậy cụ thể cách báo cáo thuế, báo cáo tài chính, sổ sách làm như thế nào, có giống 1 công ty riêng hay không?
Mình vẫn dùng BCTC TT 200 hay chuyển sang BCTC TT 200 hợp nhất?
Mọi người ai có file nhật ký chung và BCTC như vậy có thể gửi cho mình xem tham khảo được không?

Nhờ mọi người hướng dẫn giúp mình.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
Phương Hạ 111

Phương Hạ 111

Trung cấp
18/8/16
182
17
18
Hà Nội
Theo như bên mình ko phải là chi nhánh hạch toán phụ thuộc nhưng là văn phòng đại diện và cũng không in hóa đơn, không có tài khoản ngân hàng, không kinh doanh chỉ là 1 trụ sở để có nơi làm việc cho nhân viên làm việc tại tỉnh đó. Cty mình ko lập báo cáo hợp nhất và toàn bộ hóa đơn đầu vào, đầu ra, đều do cty xuất, chi phí cũng đem về cả trụ sở chính để thanh toán

• Like
Reactions: luanlyle
K

KIMTUYEN140517

Trung cấp
27/7/18
51
5
8
30
chi nhánh hoạch toán phụ thuộc thì ko cần làm BCTC hay sổ sách nha bạn, còn file nhật ký chung hay BCTC mà bạn xin thì ko ai cho được đâu bạn, cái này là nội bộ cty nếu đem đi cho người khác thì chẳng khác nào tiết lộ bí mật cty

M

minh221

Trung cấp
25/4/18
131
31
28
29
Theo Khoản 1c Điều 11 Thông tư số 156/2013/TT-BTC, Khoản 1 Điều 20 Thông tư số 219/2013/TT-BTC, thì:

"Trường hợp người nộp thuế có đơn vị trực thuộc kinh doanh ở địa phương cấp tỉnh khác nơi người nộp thuế có trụ sở chính thì đơn vị trực thuộc nộp hồ sơ khai thuế giá trị gia tăng cho cơ quan thuế quản lý trực tiếp của đơn vị trực thuộc; nếu đơn vị trực thuộc không trực tiếp bán hàng, không phát sinh doanh thu thì thực hiện khai thuế tập trung tại trụ sở chính của người nộp thuế.".

-> Chi nhánh công ty bạn không trực tiếp bán hàng (không có bộ phân kế toán), các chứng từ đều phải chuyển về trụ sở chính để lập báo cáo cho toàn công ty.

L

Lion FTU

Trung cấp
31/5/19
56
23
8
34
Không hoạt động KD ------> Nộp thuế TNCN là xong nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA