Cách hạch toán

• Thread starter lanquan9
  • Ngày gửi
L

lanquan9

Guest
5/12/06
11
0
1
TPHCM
các anh chị ơi cho em gíp em với :
em mới vào làm kế toán cho cty thay cho kế toán trước, có một vấn đề em không biết phải giải quyết như thế nào, anh chị chỉ giúp em với :
năm 2006 công ty em co vay ngắn hạn ngân hàng 800.000.000đ, khi quyết toán năm thì kế toán trước không thể hiện số tiền này ở TK 311 trên bảng cân đối kế toán ( số tiền trên chưa trả cho ngân hàng), nhưng trong sổ chi tiết lại thể hiện con số này, đến tháng 04/2007 mới trả hết số tiền trên cho ngân hàng. vậy bây giờ em phải hạch toán như thế nào?
Em cảm ơn anh chị rất nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Lê Hương Thảo

Lê Hương Thảo

Guest
22/1/07
97
0
0
Tuyệt tình cốc
các anh chị ơi cho em gíp em với :
em mới vào làm kế toán cho cty thay cho kế toán trước, có một vấn đề em không biết phải giải quyết như thế nào, anh chị chỉ giúp em với :
năm 2006 công ty em co vay ngắn hạn ngân hàng 800.000.000đ, khi quyết toán năm thì kế toán trước không thể hiện số tiền này ở TK 311 trên bảng cân đối kế toán ( số tiền trên chưa trả cho ngân hàng), nhưng trong sổ chi tiết lại thể hiện con số này, đến tháng 04/2007 mới trả hết số tiền trên cho ngân hàng. vậy bây giờ em phải hạch toán như thế nào?
Em cảm ơn anh chị rất nhiều!

Thế số tiền đó thể hiện ở đâu

binyeu

binyeu

Guest
9/6/07
48
0
0
42
Ha noi
Số tiền đó không thể hiện ở trên bảng cân đối là mất hẳn luôn một khoản đó? Thế làm sao mà cân được? Hay là số đó thể hiện ở đâu? Và năm 2006 đã trả được ít nào chưa?

C

Chanhptc4

Guest
14/6/07
2
0
0
Lâm Đồng
Biết đâu có một cuốn sổ khác được lập riêng cho khoản tiền này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA