CHO EM HỎI VỀ DOANH THU BÁN HÀNG VỚI Ạ

• Thread starter Xanh san
  • Ngày gửi
X

Xanh san

Trung cấp
5/10/15
96
11
8
30
năm 2017
em có hóa đơn dịch vụ sửa chữa thường thì em sẽ ht nợ 1111 có 5113
nhưng có lần em bị nhầm là nợ 1111 có 5111 ( giá trị không lớn 1tr đổ lại thôi ạ )
thì có được không ạ, hay em phải sửa lại ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
năm 2017
em có hóa đơn dịch vụ sửa chữa thường thì em sẽ ht nợ 1111 có 5113
nhưng có lần em bị nhầm là nợ 1111 có 5111 ( giá trị không lớn 1tr đổ lại thôi ạ )
thì có được không ạ, hay em phải sửa lại ạ.
Không cần đâu bạn, nếu bạn chưa lập BCTC thì sửa lại, còn lập rồi thì giải trình xíu thôi chứ ko sao cả.

X

Xanh san

Trung cấp
5/10/15
96
11
8
30
@hocviecchuaxong vang ah chiều nay e có làm lại và nộp lại bctc rồi mới thấy Thông bao tiếp nhập chứ chưa có chấp nhận thì có làm sao không ạ

X

Xanh san

Trung cấp
5/10/15
96
11
8
30
Vì Hết hôm nay mới hết hành nộp bctc nên e làm nộp lại luôn ạ

X

Xanh san

Trung cấp
5/10/15
96
11
8
30
Không cần đâu bạn, nếu bạn chưa lập BCTC thì sửa lại, còn lập rồi thì giải trình xíu thôi chứ ko sao cả.
cho em hỏi là em nộp lại bctc lần 2 như vậy thì có phải in lại bctc ra nộp lên cục thống kê không ạ, vì lần 1 em nộp bctc thì em đã in ra nộp cho họ rồi, giờ em nộp lại thì không biết sao ạ

aavvnguyen

aavvnguyen

Cao cấp
16/12/11
309
122
43
32
HCM
cho em hỏi là em nộp lại bctc lần 2 như vậy thì có phải in lại bctc ra nộp lên cục thống kê không ạ, vì lần 1 em nộp bctc thì em đã in ra nộp cho họ rồi, giờ em nộp lại thì không biết sao ạ
Số liệu thay đổi thì nên nộp lại, bạn nhé

X

Xanh san

Trung cấp
5/10/15
96
11
8
30
Số liệu thay đổi thì nên nộp lại, bạn nhé
ôi chết rồi a/c ơi em nộp lại bctc mà em quên không nộp lại thuyết minh bctc huhu có làm sao không ạ.

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
ôi chết rồi a/c ơi em nộp lại bctc mà em quên không nộp lại thuyết minh bctc huhu có làm sao không ạ.
Không bạn vì thống kê nó có đọc đâu.

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
E sợ sau này quyết toán lại bị phạt ạ
Giờ e nộp lại tm bctc có được k ạ
Có bị phạt nộp muộn k ạ
Em cảm ơn
BCTC cho thuế bạn có nộp TM không? Ý bạn nói là bạn nộp BCTC cho thống kê mà quên nộp thuyết minh? Nếu là thống kê quên thì bạn mang lên nộp bổ sung nó cũng nhận chứ ko làm gì đâu.

X

Xanh san

Trung cấp
5/10/15
96
11
8
30
BCTC cho thuế bạn có nộp TM không? Ý bạn nói là bạn nộp BCTC cho thống kê mà quên nộp thuyết minh? Nếu là thống kê quên thì bạn mang lên nộp bổ sung nó cũng nhận chứ ko làm gì đâu.
ý em là , em có nộp xong bctc và tmbctc tất cả xong rồi nhưng hôm qua em phát hiện sai sót em có nộp lại bctc qua mạng cho thuế rồi mà em quên mất không nộp lại tmbctc( tmbctc cũng bị sai ) . vậy giờ em nộp tmbctc có bị phạt chậm nộp k ạ

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
ý em là , em có nộp xong bctc và tmbctc tất cả xong rồi nhưng hôm qua em phát hiện sai sót em có nộp lại bctc qua mạng cho thuế rồi mà em quên mất không nộp lại tmbctc( tmbctc cũng bị sai ) . vậy giờ em nộp tmbctc có bị phạt chậm nộp k ạ
Không bạn, báo cáo tài chính đã nộp đúng hạn, trường hợp DN thấy BCTC sai xót có quyền nộp bổ sung vào thời điểm phát hiện sai xót hoặc điều chỉnh. Bạn cứ nộp thêm vào thôi.

X

Xanh san

Trung cấp
5/10/15
96
11
8
30
Không bạn, báo cáo tài chính đã nộp đúng hạn, trường hợp DN thấy BCTC sai xót có quyền nộp bổ sung vào thời điểm phát hiện sai xót hoặc điều chỉnh. Bạn cứ nộp thêm vào thôi.
vâng ,em cảm ơn ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA