Kế toán mầm non tư thục

• Thread starter Mẹ Bống mẹ thỏ
  • Ngày gửi
M

Mẹ Bống mẹ thỏ

Sơ cấp
2/4/18
5
0
1
32
chào cả nhà ạ !
em mới vào nghề kế toán mầm non tư thục các anh chị có thể cho chỉ giáo cho em vào trườn thì cần những sổ sách gì. trường bắt đầu thành lập nên hoang mang quá ah.
và bây giờ nên bắt đầu từ đâu có phần mềm gì không ạ ?
Quản lý theo dõi cần những mẫu gì A ?
help me !!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
chào cả nhà ạ !
em mới vào nghề kế toán mầm non tư thục các anh chị có thể cho chỉ giáo cho em vào trườn thì cần những sổ sách gì. trường bắt đầu thành lập nên hoang mang quá ah.
và bây giờ nên bắt đầu từ đâu có phần mềm gì không ạ ?
Quản lý theo dõi cần những mẫu gì A ?
help me !!!
Như các doanh nghiệp bình thường thôi bạn, khác là bên giáo dục thì kinh doanh dịch vụ không chịu thuế GTGT.

M

Mẹ Bống mẹ thỏ

Sơ cấp
2/4/18
5
0
1
32
Như các doanh nghiệp bình thường thôi bạn, khác là bên giáo dục thì kinh doanh dịch vụ không chịu thuế GTGT.
chào bạn!.
có nghĩa là các hóa đơn đầu vào và đầu ra mình k cần phải kê khai thuế phải không a??
với nữa là thuế TNDN bên giáo dục mầm non tư thục là :10% phải không ạ ?
những lưu ý gì nữa không bạn giúp mình với ạ.
thanks !

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
chào bạn!.
có nghĩa là các hóa đơn đầu vào và đầu ra mình k cần phải kê khai thuế phải không a??
với nữa là thuế TNDN bên giáo dục mầm non tư thục là :10% phải không ạ ?
những lưu ý gì nữa không bạn giúp mình với ạ.
thanks !
Cái thuế TNDN bên giáo dục đúng là 10% thiệt nhưng tôi đọc tài liệu thì thấy có điều kiện thì phải bạn nên nhờ thuế hướng dẫn phần này cho chắc.

M

Mẹ Bống mẹ thỏ

Sơ cấp
2/4/18
5
0
1
32
Cái thuế TNDN bên giáo dục đúng là 10% thiệt nhưng tôi đọc tài liệu thì thấy có điều kiện thì phải bạn nên nhờ thuế hướng dẫn phần này cho chắc.
chào bạn !
bạn có mẫu sổ sách theo dõi nội bộ của kế toán mầm non không ạ ? vì bây giờ mới vào nên hoang mang lắm ạ

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
chào bạn !
bạn có mẫu sổ sách theo dõi nội bộ của kế toán mầm non không ạ ? vì bây giờ mới vào nên hoang mang lắm ạ
Có bạn nhưng tôi ko cho bạn dc vì của bạn tôi làm trong đó.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA