Hóa đơn dịch vụ ăn uống

• Thread starter hoathachthao0910
  • Ngày gửi
hoathachthao0910

hoathachthao0910

Trung cấp
23/9/17
81
12
8
30
Hà Nội
Sếp em có mang về hóa đơn dịch vụ ăn uống. Trên hóa đơn có ghi thanh toán bằng điểm Vinoint.

Cả nhà cho em hỏi như vậy là TT bằng TM hay Ck vậy?
Mong cả nhà giúp đỡ, em cám ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
Luti Phạm

Luti Phạm

Cao cấp
Khi thanh toán từ tài khoản ngân hàng của công ty bạn sang tài khoản ngân hàng của bên bán mới là thanh toán qua ngân hàng, còn thanh toán bằng tài khoản cá nhân hay thanh toán bằng thẻ tích điểm đó thì được tính là thanh toán bằng tiền mặt bạn nhé.

hoathachthao0910

hoathachthao0910

Trung cấp
23/9/17
81
12
8
30
Hà Nội
Khi thanh toán từ tài khoản ngân hàng của công ty bạn sang tài khoản ngân hàng của bên bán mới là thanh toán qua ngân hàng, còn thanh toán bằng tài khoản cá nhân hay thanh toán bằng thẻ tích điểm đó thì được tính là thanh toán bằng tiền mặt bạn nhé.
Cám ơn bạn nhé, lần đầu tiên mình nhận dk hóa đơn kiểu này. :)

aavvnguyen

aavvnguyen

Cao cấp
16/12/11
309
122
43
32
HCM
Cám ơn bạn nhé, lần đầu tiên mình nhận dk hóa đơn kiểu này. :)
Bạn theo dõi số dư trong sổ phụ, tức số dư tài khoản ngân hàng xem có khoản đó không là biết ngay nha.
Chi phí ăn uống, tiếp khách bạn cũng nên tập hợp đủ chứng từ để có cơ sở giải trình nhé, không phải hóa đơn nào sếp mang về cũng gọi là chi phí hợp lệ đâu.

hoathachthao0910

hoathachthao0910

Trung cấp
23/9/17
81
12
8
30
Hà Nội
Bạn theo dõi số dư trong sổ phụ, tức số dư tài khoản ngân hàng xem có khoản đó không là biết ngay nha.
Chi phí ăn uống, tiếp khách bạn cũng nên tập hợp đủ chứng từ để có cơ sở giải trình nhé, không phải hóa đơn nào sếp mang về cũng gọi là chi phí hợp lệ đâu.
Oki cám ơn bạn nhé :)

H

hungbaa

Quảng Cáo Tây Ninh
3/8/12
3
0
1
1
getagroup.vn
nhờ cái này mình biết thêm vụ này, củng hay đó

Xem nhiều