Thắc mắc về Chế độ thai sản

• Thread starter chuotnung
  • Ngày gửi
C

chuotnung

Sơ cấp
12/2/18
23
2
3
34
Công ty em có chị nghỉ thai sản ngày 26/03 vừa rồi. Em đã báo giảm trên phần mềm và được chấp nhận.
Chị ấy dự sinh ngày 10/04 này.
+ Sau khi có giấy khai sinh, em đi làm thủ tục hưởng chế độ thai sản luôn có được không hay sau khi chi ấy đi làm thì mới đi nộp?
+ Nếu chị ấy đi làm sớm thì tính thời gian được hưởng tiền thai sản là thời gian thực nghỉ hay tính đủ 6 tháng nghỉ thai sản.
Mong được mọi người giải đáp! cám ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Khi LĐ ấy sinh thì bạn phải làm ngay chế độ thai sản cho LĐ đó. LĐ có thể đi làm sớm & cty ko báo tăng trong thời gian LĐ đó nghỉ TS là đc.

C

chuotnung

Sơ cấp
12/2/18
23
2
3
34
Khi LĐ ấy sinh thì bạn phải làm ngay chế độ thai sản cho LĐ đó. LĐ có thể đi làm sớm & cty ko báo tăng trong thời gian LĐ đó nghỉ TS là đc.
Cám ơn bạn!
Vậy là khi LĐ đi làm lại mình chưa báo tăng, khi nào đủ sáu tháng mình mới báo tăng đúng không? Còn thủ tục hưởng gồm: giấy khai sinh, mẫu C70a, sổ bảo hiểm phỉ không?

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Cám ơn bạn!
Vậy là khi LĐ đi làm lại mình chưa báo tăng, khi nào đủ sáu tháng mình mới báo tăng đúng không? Còn thủ tục hưởng gồm: giấy khai sinh, mẫu C70a, sổ bảo hiểm phỉ không?
Bản sao giấy chứng sinh hoặc giấy khai sinh (01 bản) + Mẫu C70a + Sổ BHXH + Phiếu GNHS 201 (điền mục C.2) gửi qua bưu điện nha bạn.

C

chuotnung

Sơ cấp
12/2/18
23
2
3
34
Cám ơn bạn nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA