Kế toán dự án datacenter

• Thread starter Tam.Hai
  • Ngày gửi
T

Tam.Hai

Sơ cấp
4/5/17
6
0
1
41
Cty mình làm về phần mềm. Và chuẩn bị nhận dự án lớn trị giá hàng triệu đô. Cung cấp hệ thống datacenter cho một tập đoàn (bao gồm cả thiết bị + thiết kế ). sản phẩm này có phầm mềm và phần cứng là thiết bị. Nếu phần mềm kg chịu thuế , phần cứng chịu thuế gtgt 10% thì khi xuất hoá đơn phải tách ra hai phần đúng kg ạ? Mình đang chưa có kinh nghiêm kế toán trong những dự án như trên. Ai có kn giúp mình với. Xin cảm ơn rất nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Cty mình làm về phần mềm. Và chuẩn bị nhận dự án lớn trị giá hàng triệu đô. Cung cấp hệ thống datacenter cho một tập đoàn (bao gồm cả thiết bị + thiết kế ). sản phẩm này có phầm mềm và phần cứng là thiết bị. Nếu phần mềm kg chịu thuế , phần cứng chịu thuế gtgt 10% thì khi xuất hoá đơn phải tách ra hai phần đúng kg ạ? Mình đang chưa có kinh nghiêm kế toán trong những dự án như trên. Ai có kn giúp mình với. Xin cảm ơn rất nhiều.
Bạn lật thông tư 219 ra có ghi ấy, trường hợp cung cấp nhiều mặt hàng có thuế suất GTGT khác nhau thì các mặt hàng cũng thuế suất GTGT được viết trên cùng hoá đơn...nghĩa là bạn nói viết thành 2 hoá đơn là đúng rồi.

D

dantaichinhketaon

Trung cấp
11/8/10
76
4
8
38
hà nội
Trước hết, cần làm rõ đối tượng khách hàng của bên bạn. Họ là tập đoàn ở nước ngoài hay ở Việt Nam
- Nếu đấy là tập đoàn nước ngoài( không có cơ sở thường trú tại VN) --> Xuất khấu---> áp dụng thuế GTGT đối với hàng xuất kháu
- Nên bên bạn cung cấp cho đơn vị trong nước: tách riêng phần mềm ko chịu thuế, thiết bị chịu thuế là đúng rồi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA