Hàng hóa không chịu thuế GTGT

• Thread starter NguyễnGia.jsc
  • Ngày gửi
N

NguyễnGia.jsc

Guest
14/5/07
12
0
0
Hà Nội, Việt Nam
Hi các anh chị!
Em vẫn còn hơi lơ mơ về vấn đề viết hóa đơn cho các loại hàng hoá: chịu thuế GTGT và không chịu thuế GTGT.
- Em chưa rõ là với các loại hàng hóa không chịu thuế GTGT thì sẽ viết hóa đơn như thế nào? Sử dụng loại hóa đơn gì? Các anh chị chỉ giúp em với.
- Ngoài ra, cty em cũng có thực hiện thu mua hàng nông sản của nông dân (ngô, khoai, sắn...), chỉ có phiếu nhập kho, không có hóa đơn đầu vào thì sẽ kê khai ntn với cquan thuế để được tính vào chi phí phát sinh trong kỳ ạ?
Các anh chị giải thích giúp em với ạ. Em cám ơn các anh chị.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hellangles

hellangles

Thiên sứ địa ngục
15/11/06
106
0
0
Khanh Hoa
1- Hàng hóa chịu Thuế 0%, 5%, 10% PL có quy định rõ.
2- Hàng hóa chịu mức Thuế xuất nào thì bạn ghi trên hóa đơn phần " Thuế suất Thuế GTGT" tương ứng với phần Thuế mà nó chịu, còn lại các nội dung khác vẫn ghi bình thường
3- Hàng hóa nông sản...., không qua chế biến thu mua trực tiếp từ nông dân không có hóa đơn thì bạn kê lên bảng kê 04

N

NguyễnGia.jsc

Guest
14/5/07
12
0
0
Hà Nội, Việt Nam
Hic, thế còn với loại hàng hóa không chịu thuế GTGT (khác với thuế suất 0% ấy ạ) thì em sẽ viết trên loại hóa đơn nào?
Nếu em viết trên hóa đơn GTGT nhưng có dòng ghi là hàng không chịu thuế GTGT, như thế có được không ạ???

D

Do_Ngoc_Anh

Trung cấp
6/9/05
52
0
0
55
Ha Noi
Hic, thế còn với loại hàng hóa không chịu thuế GTGT (khác với thuế suất 0% ấy ạ) thì em sẽ viết trên loại hóa đơn nào?
Nếu em viết trên hóa đơn GTGT nhưng có dòng ghi là hàng không chịu thuế GTGT, như thế có được không ạ???

Nếu hàng không chịu thuế vẫn viết hóa đơn bình thường, dòng thuế suất gạch ngang, tổng cộng tiền thanh toán bằng đơn giá x số lượng

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA