hỏi doanh nghiệp mới thành lập

• Thread starter hạnh huithi
  • Ngày gửi
H

hạnh huithi

Sơ cấp
5/2/18
8
0
1
32
em chào cả nhà, mùa báo cáo tài chính đã xong, em lên xin nhờ cả nhà chút việc , lâu nay toàn làm doanh nghiệp hoạt động rồi , giờ có cty mới thành lập em lại lúng túng, cả nhà giúp em 1 số vấn đề ạ:
1, sau khi nhận được đăng ký kinh doanh trong tháng 4 /2018 thì em phải làm những việc gì ạ về nộp thuế đăng ký tờ khai ngân hàng
2.về thiết kế hóa đơn ban đầu thì bây giờ nên dùng hóa đơn nào cả nhà ah , cho nhanh và tiện nhất vì cty em xuất hóa đơn nhiều lắm ạ
3. nếu muốn được đăng ky thuế phương pháp khấu trừ thì em làm những gì ạ
4.thêm việc gì nữa cả nhà chỉ hộ em ạ
ngoài lề: em đăng ký cty quận thanh xuân nhà có ai biết chi cục thuế thanh xuân ở đâu không ạ, và có dễ ko ạ\em cảm ơn cả nhà

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NgaUyen2111

Sơ cấp
10/6/17
11
2
3
29
1. bạn ra ngân hàng đăng ký tk công ty, mua token để đăng ký nộp thuế điện tử và đăng ký tk ngân hàng với trang thuế, sau đó vào trang thuế khai môn bài và nộp môn bài
2. bạn nên mua phần mềm hd điện tử cho nhanh và gửi hd cho khách qua email tự động, trước đó bạn ra thuế đăng ký sử dụng hd điện tử, lên trang thuế làm thông báo phát hành hd điện từ và tải mẫu hd là ok nhé
3. bạn nộp tờ khai gtgt theo phần mềm htkk thì thuế tự động cập nhật theo pp khấu trừ nhé
4, cct ở đâu bạn lên gg search thôi

• Like
Reactions: hạnh huithi
H

hạnh huithi

Sơ cấp
5/2/18
8
0
1
32
1. bạn ra ngân hàng đăng ký tk công ty, mua token để đăng ký nộp thuế điện tử và đăng ký tk ngân hàng với trang thuế, sau đó vào trang thuế khai môn bài và nộp môn bài
2. bạn nên mua phần mềm hd điện tử cho nhanh và gửi hd cho khách qua email tự động, trước đó bạn ra thuế đăng ký sử dụng hd điện tử, lên trang thuế làm thông báo phát hành hd điện từ và tải mẫu hd là ok nhé
3. bạn nộp tờ khai gtgt theo phần mềm htkk thì thuế tự động cập nhật theo pp khấu trừ nhé
4, cct ở đâu bạn lên gg search thôi
bạn ơi có phải làm văn bản xin áp dụng theo phương pháp khấu trừ ko ạ

N

NgaUyen2111

Sơ cấp
10/6/17
11
2
3
29
bạn ơi có phải làm văn bản xin áp dụng theo phương pháp khấu trừ ko ạ
ở cct mình thì ko cần vì khi nộp tờ khai thuế 01/GTGT thì hệ thống sẽ tự cập nhật, để chắc chắn bạn lên cct ở địa phương mình đang ký hỏi họ nha, để có nhiều kinh nghiệm bạn nên lăn lộn ở thuế vài lần vì cõ chỗ dễ chỗ khó mà, hihi

H

hạnh huithi

Sơ cấp
5/2/18
8
0
1
32
ở cct mình thì ko cần vì khi nộp tờ khai thuế 01/GTGT thì hệ thống sẽ tự cập nhật, để chắc chắn bạn lên cct ở địa phương mình đang ký hỏi họ nha, để có nhiều kinh nghiệm bạn nên lăn lộn ở thuế vài lần vì cõ chỗ dễ chỗ khó mà, hihi
dạ em cảm ơn ah

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA