HỎI VỀ THỦ TỤC CHUYỂN ĐỊA ĐIỂM QUẬN NÀY SANG QUẬN KHÁC

• Thread starter trinhhoa2036
  • Ngày gửi
T

trinhhoa2036

Trung cấp
23/9/15
155
11
18
30
Thành phố Đà Nẵng
oh, mk nghĩ la cũng có liên quan, ở phần con dấu, dùng hóa đơn địa chỉ mới, đồng nghĩa con dấu mới, va chỉ dùng con dấu khi đã Thông báo với Sở

vậy là cần phải đáp ứng được cả sở và thuế,
may mà công ty em con dấu không có địa chỉ nên không cần thay đổi con dấu mới.

thiệt tình em chưa biết nên mới lên đây học hỏi kinh nghiệm ạ
em cảm ơn mọi người nhiều lắm ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lan598

Trung cấp
13/10/17
76
12
8
29
quản lý mới xuống kiểm tra là địa chỉ mới phải treo biển hiệu luôn rồi đúng không ạ, hay họ kiểm tra chấp nhận rồi mới được treo biển hiệu ạ??
Có giấy phép của sở la treo rùi ý,

L

lan598

Trung cấp
13/10/17
76
12
8
29
vậy là cần phải đáp ứng được cả sở và thuế,
may mà công ty em con dấu không có địa chỉ nên không cần thay đổi con dấu mới.

thiệt tình em chưa biết nên mới lên đây học hỏi kinh nghiệm ạ
em cảm ơn mọi người nhiều lắm ạ
ồ, con dấu có tên Quận mà nhỉ

doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
ồ, con dấu có tên Quận mà nhỉ
Có thì thay đổi, làm thông báo thay đổi mẫu dấu nộp cho sở KHĐT luôn. Treo biển lên, xong rồi lên gặp cán bộ thuế để nó về kiểm tra, chuẩn bị sẵn giấy tờ để cho thuế ngó

• Like
Reactions: trinhhoa2036
L

lan598

Trung cấp
13/10/17
76
12
8
29
Có thì thay đổi, làm thông báo thay đổi mẫu dấu nộp cho sở KHĐT luôn. Treo biển lên, xong rồi lên gặp cán bộ thuế để nó về kiểm tra, chuẩn bị sẵn giấy tờ để cho thuế ngó
;););););) em chào đại ca

doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
ực,ực, họ kiểm tra luôn giấy tờ nữa ạ
Họ xem qua cái giấy đkkd mới lè, cmnd/cccd của ng đại diện theo pl lè, hóa đơn lè, nếu trụ sở thuê thì giấy tờ liên quan đến thuê lè

• Like
Reactions: lan598
T

trinhhoa2036

Trung cấp
23/9/15
155
11
18
30
Thành phố Đà Nẵng
bên mk họ vào nhận phong bì r về. 5phut
ực, có cả phong bì nữa ạ, mình làm đúng quy trình thì thôi chứ ạ, ngán con bà ngẩm ạ,
nói phong bì chắc sếp lại nghĩ nhân viên làm ăn như thế nào mà phải phong bì cho họ đây

L

lan598

Trung cấp
13/10/17
76
12
8
29
ực, có cả phong bì nữa ạ, mình làm đúng quy trình thì thôi chứ ạ, ngán con bà ngẩm ạ,
nói phong bì chắc sếp lại nghĩ nhân viên làm ăn như thế nào mà phải phong bì cho họ đây
ui, mới đến mà không chào hỏi, thi sau khó làm việc, cái này sếp bên mk bảo mk đưa ý,

• Like
Reactions: trinhhoa2036
T

trinhhoa2036

Trung cấp
23/9/15
155
11
18
30
Thành phố Đà Nẵng
anh chị cho em hỏi vấn đề là: khi thuế bên quận mới chuyển tới họ về kiểm tra thì con dấu vuông ghi địa chỉ mới đã có chưa hay đợi họ chấp nhận rồi mới được làm dấu đó ạ???( cty em sử dụng tiếp hóa đơn nên đặt dấu đại chỉ mới)

X

Xanh san

Trung cấp
5/10/15
96
11
8
30
quản lý mới xuống kiểm tra là địa chỉ mới phải treo biển hiệu luôn rồi đúng không ạ, hay họ kiểm tra chấp nhận rồi mới được treo biển hiệu ạ??
c ơi việc thay đổi dịa chỉ khác quận của chị thế nào rồi ạ. em cũng đang vướng vấn đề này chị có thể cho e xin ít kinh nghiệm được không ạ. em xin cảm ơn!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA