Bức xúc vay tín chấp ngân hàng

• Thread starter tokien
  • Ngày gửi
T

tokien

Trung cấp
17/1/18
140
7
18
32
Chào mọi người.

Tâm sự với mọi người 1 chút
Anh chị nào đã có kinh nghiệm vay tín chấp bên VP Bank,chia sẻ chút kinh nghiệm với a.
Bên em có vay tín chấp ngân hàng VP Bank thấy thủ tục làm hồ sơ cũng khá nhiều và người hỗ trợ cho vay họ không nhiệt tình,lúc ngọt lúc nhạt và cũng tỏ thái độ lun( không biết cái này có phải cần chút hỗ trợ tài chính gửi họ) để bên họ làm cho nhanh không?
-Sếp thì muốn vay tín chấp nhiều mà không muốn hỗ trợ người làm hồ sơ,phải hỏi người ta muốn cụ thể số tiền bao nhiêu để đưa.
-Còn em đứng giữa cứ phải mặt dầy đến với gọi giục người ta,đến là người ta khó chịu .
Lần cuối em gọi là họ nói lun từ chối vay (thái độ rat hách dịch)
-Sếp em vẫn muốn vay tiep nên gọi cho sếp bên đó và nay người hỗ trợ em làm hồ sơ trước lại gọi cho em với thái độ ngọt ngào bên em đã được vay.
Nhưng tình hình sẽ làm lâu dài với họ có nên đưa chút cho người hỗ trợ để họ làm nhanh không ạ,em cũng có đề xuat với sếp mà sếp lại bảo hỏi lại người ta muốn con số cụ thể ntn?
Đau đầu với mấy vụ này quá mọi người.

Khóa học Quản trị dòng tiền
DuongLanVi

DuongLanVi

Cao cấp
16/6/13
274
67
28
30
Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam
Vay tín chấp vpbank, công ty chuẩn bị đủ hồ sơ như họ yêu cầu (bctc, tổng hợp nhập xuất tồn,...) , rồi bên thẩm định qua chụp ảnh kho hàng, công ty. Thủ tục trước mình làm gói bé 2 tỷ khoảng 1 tuần.
Nếu thái độ như bạn nói, mình nghĩ bạn nên tìm nhân viên tín dụng doanh nghiệp khác - thái độ là do tính cách và mức cần chỉ tiêu của ông tín dụng thôi
:D. ( tìm nhân viên tín dụng doanh nghiệp, bạn có thể hỏi xin số ở phòng giao dịch, tổng đài - gọi thấy ai giọng nhiệt tình thì làm ; thường là họ sẽ chịu đến tận nơi lấy hồ sơ chứ không cần đưa qua mấy đâu )

D

dbsk266

Trung cấp
12/8/11
55
0
6
33
ha dong
Vay tín chấp vpbank, công ty chuẩn bị đủ hồ sơ như họ yêu cầu (bctc, tổng hợp nhập xuất tồn,...) , rồi bên thẩm định qua chụp ảnh kho hàng, công ty. Thủ tục trước mình làm gói bé 2 tỷ khoảng 1 tuần.
Nếu thái độ như bạn nói, mình nghĩ bạn nên tìm nhân viên tín dụng doanh nghiệp khác - thái độ là do tính cách và mức cần chỉ tiêu của ông tín dụng thôi
:D. ( tìm nhân viên tín dụng doanh nghiệp, bạn có thể hỏi xin số ở phòng giao dịch, tổng đài - gọi thấy ai giọng nhiệt tình thì làm ; thường là họ sẽ chịu đến tận nơi lấy hồ sơ chứ không cần đưa qua mấy đâu )
Bạn ơi bên mình vay 1 tỷ đồng,mà hồ sơ các thứ toàn mình chạy tận nơi,.họ còn bảo tự bên mình đến vậy kiểu như họ có thì được không thì thôi ấy, có lẽ là phải đi tiền ấy, mình nói với sếp mình vậy có lây của họ đâu mà thái độ vậy,nhưng sếp mình cần lên vẫn đành phải làm ấy.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Bạn ơi bên mình vay 1 tỷ đồng,mà hồ sơ các thứ toàn mình chạy tận nơi,.họ còn bảo tự bên mình đến vậy kiểu như họ có thì được không thì thôi ấy, có lẽ là phải đi tiền ấy, mình nói với sếp mình vậy có lây của họ đâu mà thái độ vậy,nhưng sếp mình cần lên vẫn đành phải làm ấy.
Bạn có hiểu tín chấp là ntn không? Làm nào để có uy tín mà thế chấp? Ngoài lãi cao ra thì có nhiều thứ nữa đó, tỉnh dậy đi bạn

T

tokien

Trung cấp
17/1/18
140
7
18
32
Bạn có hiểu tín chấp là ntn không? Làm nào để có uy tín mà thế chấp? Ngoài lãi cao ra thì có nhiều thứ nữa đó, tỉnh dậy đi bạn
Mình thấy bạn minh vay VPP thấy cũng bthuong mà,có thể tuỳ trụ sở ok họ nhiet tình thì cty cũng k tiếc mà,nhưng lại tỏ thái độ vậy ngay 1,2 lần gặp thì đâu chấp nhận được bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA