File kế toán excel -hình thức NKC

• Thread starter darkmoon
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
darkmoon

darkmoon

Tiền và tiền $$$
12/9/03
402
11
0
42
HCM
Mình vừa viết một file kế toán bằng excel theo hình thức nhật ký chung. Mời các bạn tham khảo và mong nhận được sự góp ý của các anh chị và các bạn:inlove:

11h37' ngày 31/05 : Fix lỗi DisplayFormulaBar trong module NKC.
13h23' ngày 31/05 : Trả lại title và formula bar cho excel (thanks anh adam), fix lỗi, mở khóa VBA cho các bạn tham khảo.
16h40 ngày 1/6 : Thêm popup menu, thêm mắm dặm muối:freddy:
9h50, ngày 2/6 : sửa lỗi kẻ khung
15h46, ngày 6/6 : fix lỗi, thêm userform nhập liệu, bổ sung help
12h30, ngày 14/6: fix lỗi lần cuối cùng, bổ sung help, bổ sung thông tin hóa đơn, ngân hàng, tự động tính số dư đầu kỳ.....

Đính kèm

• KETOAN.zip
    401.2 KB · Lượt xem: 7,618
Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Nice jobs! Nhưng khóa mất VBA rồi làm sao mà góp ý được, chẳng lẽ lại cờ - rách :freddy:

darkmoon

darkmoon

Tiền và tiền $$$
12/9/03
402
11
0
42
HCM
Hi anh adam !
Em khóa là khóa trẻ em:freddy: , cao thủ như anh thừa sức mở. Bên GPE em để mở VBA để các anh chị khỏi nhọc công cờ rắc:bigok:

File có lỗi ở sheet tổng hợp công nợ, darkmoon đã fix.

Sửa lần cuối:
H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
hiii! File của darkmoon hay ghê......! nhưng phần trang trí là hơi kém ah... hầu như vẫn thiếu một số bảng biểu thì phải.....! chưa được pro lắm....hic, mà dark không tốt nhé.. ở web giaiphapexcel.com thì không khóa VBA mà ở Webketoan.vn lại khóa ah....! hu hu, Mình không vào giaiphapexcel.com thì sao xem được...! đã chia sẻ thì chia sẻ cùng luôn ah... Chúc mừng darkmoon đê:pepsi: :pepsi: :pepsi:

Sửa lần cuối:
darkmoon

darkmoon

Tiền và tiền $$$
12/9/03
402
11
0
42
HCM
hiii! File của darkmoon hay ghê......! nhưng phần trang trí là hơi kém ah... hầu như vẫn thiếu một số bảng biểu thì phải.....! chưa được pro lắm....hic,
Em thấy đẹp mừ:angel: , nói vậy chứ em vốn không có tính thẩm mỹ cao nên cái đẹp đối với em thì .......mù.
Còn về bảng biểu thì em cũng đang hoàn thiện (em tham khảo sách chế độ kế toán của NXB Tài Chính), nhưng đối với file này thì như thế là được:freddy: , còn thiếu cái nào cần thiết anh góp ý cho em với nhé.

mà dark không tốt nhé.. ở web giaiphapexcel.com thì không khóa VBA mà ở Webketoan.vn lại khóa ah....! hu hu, Mình không vào giaiphapexcel.com thì sao xem được...! đã chia sẻ thì chia sẻ cùng luôn ah... Chúc mừng darkmoon đê:pepsi: :pepsi: :pepsi:
Em bảo là khóa trẻ em mừ, còn người lớn thì cờ rắc cái một:inlove: . Chủ yếu là em sợ trẻ em vô quậy lung tung trong đó thì support mệt lắm:wall:

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Còn 1 vài lỗi RunTime đó Moon, có lẽ do em đơn giản 1 vài dòng lệnh mà không ghi đầy đủ, thí dụ Sheets("ABC").Range("A100") anh không xem kỹ vì thấy Code như rừng :Freddy:

Khi kết thúc file thì trả lại cái Title của Excel và thanh Furmular Bar lại.

H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
hii! mình thấy darkmoon một số mẫu biểu lúc thì ghi theo quyết định 48 như: phiếu thu, chi;phiếu nhập xuất; chi tiết công nợ... lúc thì theo quyết định 15 như: bảng cân đối kế toán;Báo cáo kết quả hoạt động sản xuất kinh doanh; báo cáo lưu chuyển tiền tệ...! không biết là Darkmoon làm theo quyết định nào????? hi, chỉ sửa một chút là ok thôi.... hii nếu được tì nên tạo một menu chọn nữa cho nó nhanh..... không cử phải quay về main chính rồi đi vào các sheet khác cũng hơi mệt ah.... pro đề:drummer:

Sửa lần cuối:
letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Mình vừa viết một file kế toán bằng excel theo hình thức nhật ký chung. Mời các bạn tham khảo và mong nhận được sự góp ý của các anh chị và các bạn:inlove:

11h37' ngày 31/05 : Fix lỗi trong DisplayFormulaBar trong module NKC.
13h23' ngày 31/05 : Trả lại title và formula bar cho excel (thanks anh adam), fix lỗi, mở khóa VBA cho các bạn tham khảo

Ùm... Sau khi xem kỹ file kế toán của koo chị có một vài câu hỏi và một vài nhận xét cá nhân sau:

Xem ra ý tưởng cho file KẾ TOÁN là tốt, mẫu biểu tương đối ổn nhưng chưa thống nhất file này dùng theo QĐ 15 hay 48 mặc dù có nói rõ là file này dùng cho các DN vừa và nhỏ... thật là nhỏ!

Sổ cái chưa chạy được tài khoản cấp 1 ==> Sổ chi tiết.

Mẫu Phiếu Thu, Phiếu Chi là mẫu sổ bắt buộc. Kế toán có được quyền thay đổi, thêm bớt không???

Ngày tháng tiêu đề trên các mẫu biểu chưa tự động chạy mà kế toán phải gõ vào àh?

Lỗi Run-time ở đây có phải là lỗi thật sự hay không hay là do người viết cố tình... hạn chế...!

Báo cáo kết quả kinh doanh và báo cáo lưu chuyển tiền tệ chưa chạy được?! Là do hạn chế hay kế toán phải tự làm thủ công???Excel bình thường chị đã cho nó auto nốt!

darkmoon

darkmoon

Tiền và tiền $$$
12/9/03
402
11
0
42
HCM
Sổ cái chưa chạy được tài khoản cấp 1 ==> Sổ chi tiết.
Hem hiểu ý này, nếu có định khoản thì sổ cái chạy tất.

Mẫu Phiếu Thu, Phiếu Chi là mẫu sổ bắt buộc. Kế toán có được quyền thay đổi, thêm bớt không???
Muốn thêm thì thêm thôi, nhưng biết thì mới sửa đổi được.

Ngày tháng tiêu đề trên các mẫu biểu chưa tự động chạy mà kế toán phải gõ vào àh?
Các sổ muốn in từ ngày mấy đến ngày mấy thì gõ vào.

Lỗi Run-time ở đây có phải là lỗi thật sự hay không hay là do người viết cố tình... hạn chế...!
Em đã fix rồi, không biết còn lỗi này ko. Có lỗi gì thì thông báo cho em nhé.

Báo cáo kết quả kinh doanh và báo cáo lưu chuyển tiền tệ chưa chạy được?! Là do hạn chế hay kế toán phải tự làm thủ công???Excel bình thường chị đã cho nó auto nốt!
2 báo cáo này em chưa làm đến heheh:bigok:

darkmoon

darkmoon

Tiền và tiền $$$
12/9/03
402
11
0
42
HCM
Đã sửa lại một số đoạn code. Thêm vào popup menu ...., thanks tất cả các bạn và các anh chị đã góp ý:alcon:

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Đã sửa lại một số đoạn code. Thêm vào popup menu ...., thanks tất cả các bạn và các anh chị đã góp ý:alcon:
Lần này thì có vẻ..... tệ hơn lần trước đấy. Vấn để lỗi Run-time đã được sửa lại rồi và hình như có vẻ ok rồi nhưng..... hi vọng koo có thời gian để đầu tư vào nó hơn và ngày càng sớm hoàn thiện và phát triển nó chứ như hiện tại thì chưa thể dùng tốt được.

Vài dòng góp ý.

Thân,

V

vanhai

Trung cấp
18/8/05
56
0
6
45
HCM Cty
Danh mục khách hàng và hàng tồn kho của bạn DARKMOON thấy quen quen, tiếp tục nân cấp file lên nha bạn, có gì mình trao đổi thêm.

darkmoon

darkmoon

Tiền và tiền $$$
12/9/03
402
11
0
42
HCM
Gửi các bạn : Cảm ơn các bạn đã quan tâm và sử dụng chương trình. Đây là file cuối cùng darkmoon gửi lên cho diễn đàn, và là file hoàn thiện nhất so với các file trước. Hi vọng sẽ giúp ích cho các bạn trong cviệc kế toán hằng ngày. Các bạn download tại bài 1

Xin chân thành cám ơn./.

K

kimquy

Guest
4/6/07
4
0
0
43
ha noi
Bạn darkmoon ơi làm ơn cho mình hỏi chút khi mình tải phần mềm kế toán của bạn về rồi sau đó mình làm tài liệu của một cty khác vào phần mềm của bạn sao ko thấy nó chạy mà chỉ thấy những số liệu cũ của bạn làm thôi.
Làm ơn trả lời giúp mình với.
Cám ơn bạn nhiều ....

K

kimquy

Guest
4/6/07
4
0
0
43
ha noi
Bạn Moon oi làm ơn cho minh hỏi một chút với bây giờ mình muốn đánh số phiếu thu chi khác thì nó cứ mặc định về số cũ của bạn vậy và phải làm thế nào? và khi mình vào các sổ đúng rồi nhưng khi chạy về bảng CDPS thì lại không đúng như các sổ cái vậy?
Cảm ơn bạn nhiều!!!!!

vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
Bạn Moon oi làm ơn cho minh hỏi một chút với bây giờ mình muốn đánh số phiếu thu chi khác thì nó cứ mặc định về số cũ của bạn vậy và phải làm thế nào? và khi mình vào các sổ đúng rồi nhưng khi chạy về bảng CDPS thì lại không đúng như các sổ cái vậy?
Cảm ơn bạn nhiều!!!!!

Hiện tại mình đang sử dụng phần mềm của Moon. Vấn đề mà bạn đưa ra về số chứng từ cũng chính là vấn đề mà mình và Moon đang thảo luận để làm sao cho số chứng từ nhảy hợp lý nhất. Tuỳ theo từng doanh nghiệp mà có cách đánh số chứng từ khác nhau. Tuy nhiên, cách đánh số chứng từ hiện tại của phần mềm là cách đơn giản nhất và phù hợp với việc đổ dữ liệu sang các sổ. Mong bạn thông cảm. Từ từ phần mềm sẽ khắc phụ điểm này.
Về vấn đề không chạy CDPS thì bạn nên xem lại. PM này chỉ hạch toán vào phần ghi dữ liệu, các sổ khác sẽ tự động nhảy khi bấm thực hiện chứ không phải ghi vào các sổ đâu. Bạn có thể gửi sổ của bạn tới Moon hoặc tới mình: phuongnhanguyen@yahoo.com để xem thế nào.

T

Thùy Hương

Guest
em có một rắc rối khi sử dụng thử phần mềm này là ở sổ cái các tài khoản. Phần số dư đầu kỳ và cuối kỳ không đúng với số liệu em tự tính toán.
Đơn giản như trong sổ Tiền Gửi Ngân hàng thì công nhận rất chuẩn, nhưng mở sổ cái TK 112 Thì số dư đầu kỳ không trùng nhau.
Em đánh vật với mớ rá đỗ này mãy mà không làm thế nào được. Hu hu, có ai giải thích giùm em được không ạ?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA