thuế thu nhập cá nhân

• Thread starter Trịnh Châu Giang
  • Ngày gửi
T

Trịnh Châu Giang

Sơ cấp
24/9/17
24
0
1
30
Mọi người cho mình hỏi xíu. Hôm trước có 1 người bạn cho tên+ mã số thuế của mình vào bảng lương của 1 công ty X ( cho vào để lấy chi phí chứ mình không làm ở đó). Bây giờ mình kiếm đc 1 công việc mới. Vậy xin hỏi có phải bây giờ mình là người có thu nhập tại 2 nơi phải không ạ. Có ai có cách xử lý để minh " thoát" khỏi công ty X không ạ ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyen.dinh

nguyen.dinh

Người Nhà Quê
12/4/18
316
129
43
TP HCM
Mọi người cho mình hỏi xíu. Hôm trước có 1 người bạn cho tên+ mã số thuế của mình vào bảng lương của 1 công ty X ( cho vào để lấy chi phí chứ mình không làm ở đó). Bây giờ mình kiếm đc 1 công việc mới. Vậy xin hỏi có phải bây giờ mình là người có thu nhập tại 2 nơi phải không ạ. Có ai có cách xử lý để minh " thoát" khỏi công ty X không ạ ?
theo mình thì bạn có thể nhờ cty cũ làm mẫu 08-MST - thay đổi thông tin đăng ký thuế TNCN

D

dangthanhmai

Trung cấp
17/11/14
131
14
18
31
người ta cho bạn vào bảng lương đó nhưng bạn có ký hđ vs bên đó k?
k ký hđ, k đóng bh bên đó thì chả sợ

• Like
Reactions: Trịnh Châu Giang
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
523
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Không vấn đề gì, giờ làm ở cty nào thì công ty đó sẽ chi trả thu nhập và cuối năm quyết toán thuế ở cty mới, công ty kia mà vẫn đưa chi phí thì lúc đó cty X bị loại mà thôi, buồn lôi nhau ra tòa thì công ty cũ nếm đủ tội trốn thuế :D

• Like
Reactions: Trịnh Châu Giang
T

Trịnh Châu Giang

Sơ cấp
24/9/17
24
0
1
30
Không vấn đề gì, giờ làm ở cty nào thì công ty đó sẽ chi trả thu nhập và cuối năm quyết toán thuế ở cty mới, công ty kia mà vẫn đưa chi phí thì lúc đó cty X bị loại mà thôi, buồn lôi nhau ra tòa thì công ty cũ nếm đủ tội trốn thuế :D
thì ý là giờ mình tự đi quyết toán thuế tncn ấy ạ, thì cơ quan thuế sẽ nói là hiện tại 2017 bạn có thu nhập 2 nơi và đòi bạn nộp đủ số thuế . vậy lúc đó mình fai nói lý lẽ thế nào ạ. Chả lẽ nói là " cty X kia họ cho lung tung chứ em ko làm ở đó ạ " nói vậy dc ko nhỉ ahihi

T

Trịnh Châu Giang

Sơ cấp
24/9/17
24
0
1
30
người ta cho bạn vào bảng lương đó nhưng bạn có ký hđ vs bên đó k?
k ký hđ, k đóng bh bên đó thì chả sợ
nhưng cơ quan thuế cứ bảo mình có thu nhập 2 nơi , thì mình biết giải thjck thế nào về cái cty X kia dc bạn ? tks bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA