Hóa Đơn: khách hàng không lấy hóa đơn- lập biên bản điều chỉnh

• Thread starter trinhhoa2036
  • Ngày gửi
T

trinhhoa2036

Trung cấp
23/9/15
155
11
18
30
Thành phố Đà Nẵng
Cả nhà cho em hỏi chút với ạ, mong cả nhà giúp em với ạ
Công ty em xuất hóa đơn dịch vụ lữ hành, do khách hàng là người hàn quốc nên không lấy hóa đơn,
nhưng tháng 4 em có 2 cái hóa đơn em cho là bị sai địa chỉ công ty em:
1, em làm biên bản điều chỉnh địa chỉ cho 2 hóa đơn đó có được không ạ?
2, Có ai làm biên bản điều chỉnh về địa chỉ của người bán hàng không ạ?

(nguyên nhân là em làm thủ tục chuyển quận trong tháng 4,
- có 2 hóa đơn em xuất tại ngày 15/4 .
- trên giấy phép kinh doanh mới : ngày thay đổi địa chỉ là ngày: 11/4,
nên em muốn làm biên bản điều chỉnh địa chỉ cho hợp với thông tin trên tờ giấy phép kinh doanh a)

3,tìm về thông tư đối với khách hàng không lấy hóa đơn này ở đâu chỉ em với được không ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,258
565
113
31
bạn khắc cái dấu địa chỉ mới đóng lên là được,khỏi làm biên bản

T

trinhhoa2036

Trung cấp
23/9/15
155
11
18
30
Thành phố Đà Nẵng
bạn khắc cái dấu địa chỉ mới đóng lên là được,khỏi làm biên bản
mình có dấu khắc địa chỉ mới rồi,
nhưng mà tới ngày 27/4 mới nộp được thông báo phát hành hóa đơn ở cơ quan thuế mới,
thì đóng dấu địa chỉ lên có được không?

Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,258
565
113
31
mình có dấu khắc địa chỉ mới rồi,
nhưng mà tới ngày 27/4 mới nộp được thông báo phát hành hóa đơn ở cơ quan thuế mới,
thì đóng dấu địa chỉ lên có được không?
Ngày bắt đầu sử dụng hóa đơn theo địa chỉ mới là ngày bạn gửi thông báo điều chỉnh hóa đơn đến cơ quan thuế,

T

trinhhoa2036

Trung cấp
23/9/15
155
11
18
30
Thành phố Đà Nẵng
Ngày bắt đầu sử dụng hóa đơn theo địa chỉ mới là ngày bạn gửi thông báo điều chỉnh hóa đơn đến cơ quan thuế,
vâng, ngày xuất hóa đơn có đóng dấu địa chỉ mới là ngày gửi thông báo điều chỉnh hóa đơn đấy, vậy mình muốn hỏi là hóa đơn mình xuất ngày 15/4 đấy là biên bản điều chỉnh có được không ạ?

nguyen.dinh

nguyen.dinh

Người Nhà Quê
12/4/18
316
129
43
TP HCM
vâng, ngày xuất hóa đơn có đóng dấu địa chỉ mới là ngày gửi thông báo điều chỉnh hóa đơn đấy, vậy mình muốn hỏi là hóa đơn mình xuất ngày 15/4 đấy là biên bản điều chỉnh có được không ạ?
ngày 11/4 thay đổi địa chỉ, thông báo thay đổi địa chỉ vẫn còn thuộc cơ quan thuế cũ, bạn làm con dấu có địa chỉ mới đóng lên là dc mà
Còn vụ hóa đơn khách không lấy thì theo luật vẫn phải xuất nhé, còn trường hợp bên ban có 2 hệ thống số thì...hỏi ktt :))

T

trinhhoa2036

Trung cấp
23/9/15
155
11
18
30
Thành phố Đà Nẵng
ngày 11/4 thay đổi địa chỉ, thông báo thay đổi địa chỉ vẫn còn thuộc cơ quan thuế cũ, bạn làm con dấu có địa chỉ mới đóng lên là dc mà
Còn vụ hóa đơn khách không lấy thì theo luật vẫn phải xuất nhé, còn trường hợp bên ban có 2 hệ thống số thì...hỏi ktt :))
dạ, em cảm ơn ,
em cứ bị vướng khoản nà, k biết sao ạ, mà k dám gọi điện hỏi bên thuế, vì thông báo thay đổi địa chỉ của cty em nộp cho quận mới là mãi ngyaf 27/4 lận ạ, nên e sợ k dám đóng dấu địa chỉ mới lên 2 hóa đơn ngày 15/4 đó ạ,
khách hàng k lấy hóa đơn thì em vẫn xuất bình thường ạ,
còn trường hợp bên có 2 hệ thống số thì là sao ạ, em chưa hiểu câu này ạ, cty có 1 kế toán thôi ạ, hỏng óc ktt mới khổ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA