Bán hàng cho doanh nghiệp trong khu chế xuất

• Thread starter linh 25568
  • Ngày gửi
L

linh 25568

Sơ cấp
4/5/18
4
0
1
28
Em chào anh chị ạ. Hiện tại em đang có một vấn đề rất nan giải đó là năm 2017 công ty em cung cấp và lắp đặt máy cho 1 doanh nghiệp trong khu chế xuất . Trong đó có cả hàng bên em nhập khẩu về và có cả hàng mua trong nước . Tuy nhiên do sai sót bên em chỉ làm thủ tục mở tờ khai xuất khẩu vào khu chế xuất cho hàng được nhập khẩu về còn hàng mua trong nước bên em đã không làm thủ tục mở tờ khai xuất khẩu vào khu chế xuất. Hiện tại bên em kiểm tra sổ sách mới phát hiện ra sai sót trên. Anh chị cho em hỏi trong tình huống như thế này có cách nào để giải quyết không ạ. :( em đang rất hoang mang mong anh chị có kinh nghiệm gặp phải vấn đề này cho em xin lời khuyên ạ :(

Khóa học Quản trị dòng tiền
honghaphan

honghaphan

Trung cấp
19/11/14
142
27
28
Mỹ Đình- Hà Nội
Em chào anh chị ạ. Hiện tại em đang có một vấn đề rất nan giải đó là năm 2017 công ty em cung cấp và lắp đặt máy cho 1 doanh nghiệp trong khu chế xuất . Trong đó có cả hàng bên em nhập khẩu về và có cả hàng mua trong nước . Tuy nhiên do sai sót bên em chỉ làm thủ tục mở tờ khai xuất khẩu vào khu chế xuất cho hàng được nhập khẩu về còn hàng mua trong nước bên em đã không làm thủ tục mở tờ khai xuất khẩu vào khu chế xuất. Hiện tại bên em kiểm tra sổ sách mới phát hiện ra sai sót trên. Anh chị cho em hỏi trong tình huống như thế này có cách nào để giải quyết không ạ. :( em đang rất hoang mang mong anh chị có kinh nghiệm gặp phải vấn đề này cho em xin lời khuyên ạ :(
Theo như bạn nói thì bên bạn vừa cung cấp và lắp đặt luôn máy móc này thì bên bạn có quyền mở tờ khai hoặc không cho hoạt động cung cấp và lắp đặt này. Nếu đơn thuần chỉ là bán hàng thì mới bắt buộc bạn nhé,

L

linh 25568

Sơ cấp
4/5/18
4
0
1
28
Bên em cung cấp cho bên họ bộ máy này sau đó lắp đặt cho máy đi vào hoạt động luôn ạ. Máy này họ dùng cho nhà xưởng ạ
Thì bắt buộc mở tờ khai hay không bắt buộc ạ:(

honghaphan

honghaphan

Trung cấp
19/11/14
142
27
28
Mỹ Đình- Hà Nội
Bên em cung cấp cho bên họ bộ máy này sau đó lắp đặt cho máy đi vào hoạt động luôn ạ. Máy này họ dùng cho nhà xưởng ạ
Thì bắt buộc mở tờ khai hay không bắt buộc ạ:(
Như vậy thì bên bạn đâu có thuộc diện mở tờ khai hải quan đâu bạn, bạn đọc link này xem nhé, là của mình hỏi bên Cục Hải quan đó.
http://www.mof.gov.vn/webcenter/por...749547&id=142976&_adf.ctrl-state=3eqph3o7t_82

L

linh 25568

Sơ cấp
4/5/18
4
0
1
28
Em đọc link chị gửi ạ thì tức là bên công ty đấy vẫn phải mở tờ khai xuất khẩu riêng cho phần "máng dầu 1 line " ạ :(

honghaphan

honghaphan

Trung cấp
19/11/14
142
27
28
Mỹ Đình- Hà Nội
Em đọc link chị gửi ạ thì tức là bên công ty đấy vẫn phải mở tờ khai xuất khẩu riêng cho phần "máng dầu 1 line " ạ :(
Bạn đọc không kỹ và chưa hiểu kỹ rồi. Ý kết luận là: Nếu máng dầu 1 line là hàng hoá thì phải mở tờ khai, còn lắp đặt thì không cần phải mở. Và cũng cho bạn 1 thông tin của khách hàng bên mình là. Sau công văn đó khách hàng vẫn yêu cầu mở, hiện tại thì đang bị hải quan phạt b nhé,

L

linh 25568

Sơ cấp
4/5/18
4
0
1
28
:(:(:( chị có biết hải quan phạt bên họ bao nhiêu không ạ

honghaphan

honghaphan

Trung cấp